DVD Fantasia รุ่น RC-720 เครื่องเปิดไม่ได้ ไฟกระพริบที่หน้าจอ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 11, 2024, 02:55:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DVD Fantasia รุ่น RC-720 เครื่องเปิดไม่ได้ ไฟกระพริบที่หน้าจอ  (อ่าน 5672 ครั้ง)
mteam99
member
*

คะแนน1

เอ็ม แมนยู

mteam99@hotmail.com m_stations@yahoo.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 11:58:26 AM »

เครื่องเล่น DVD Fantasia รุ่น RC-720 เครื่องเปิดไม่ได้ ไฟกระพริบที่หน้าจอ ผมซื้อมาจาก Tesco Lotus ราคา 1500 กว่าบาทพร้อมลำโพงคู่นึง เอามาใช้ได้ไม่ถึงเดือนก็เกิดปัญหา เปิดเครื่องไม่ได้เลย และไฟกระพริบที่หน้าจอ  ช้วยแนะนำให้หน่อยครับว่าต้องทำยังไง ขอบคุณครับ

"~" ขอบคุณน้ำใจ ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้สำหรับผมมันมีค่ามาก ขอบคุณครับ "~"

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 12:14:50 PM »

ไม่ต้องคิดมากครับ
   ส่งกลับ  Tesco Lotus   ไปเลยครับ   อยู่ในประกันอยู่แล้ว
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 01:20:46 PM »

ไม่ต้องคิดมากครับ
   ส่งกลับ  Tesco Lotus   ไปเลยครับ   อยู่ในประกันอยู่แล้ว

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  แต่ไม่ทราบว่าท่านแกะเครื่องหรือยัง  หากแกะแล้วสงสัยจะไม่รับเหมือนกัน

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
mteam99
member
*

คะแนน1

เอ็ม แมนยู

mteam99@hotmail.com m_stations@yahoo.com
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 02:06:21 PM »

ผมยังไม่ได้ เกะยังไม่ได้ทำอะไรมันเลยครับ แรก ๆๆ ไฟที่หน้าจอมันกระพริบ ผมปิดแล้วเปิดมาใหม่แล้วมันก็ใช้ได้ ระยะนึง แต่ต่อมา ไฟหน้าจอกระพริบตลอดเลย ก็กำลังคิดอยู่ว่าถ้าซ่อมเอง โดยถ้าไม่ยากมาก ก็จะลองเกะ ออกมาซ่อมดู ครับ

"~" ขอบคุณน้ำใจ ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้สำหรับผมมันมีค่ามาก ขอบคุณครับ "~"
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 02:12:18 PM »

เอาไปคืนดีที่สุด   ครบ1 ปีแล้ว  หากท่านอยากซ่อม  ท่านค่อยแกะซ่อมเองครับ
   DVD Fantasia   ผมคิดว่าคุณภาพมันต่ำครับ   หากท่านแกะซ่อมเอง  ดันไม่มีอะไหล่อีก  แย่แน่ๆๆครับ
ไม่คุ้มนะครับ     แล้วแต่ท่านนะท่านเป็นเจ้าของ
 Cool
mteam99
member
*

คะแนน1

เอ็ม แมนยู

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 10:51:41 AM »

แก้ไขรุ่นนะครับ DVD Fantasia รุ่น RC-72D น่ะครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย แล้วมีสมาชิกท่านใด ใช้เครื่องนี้ แล้วเจอปัญหาเหมือนผม บ้างไหม

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 01:52:22 AM »

ทำไมไม่ส่งเครมครับ งงจัง เค้าเครมฟรีนี่ครับ ไม่เสียตังค์นะ..................  Cool
mteam99
member
*

คะแนน1

เอ็ม แมนยู

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 01:50:12 PM »

พึ่งกลับมาจาก ตจว ครับว่างแล้ว ก็เลยเอาไปเข้าร้านตัวแทนของ Fantasia แล้วครับ พอดีเห็นว่าร้านเขาอยู่ใกล้ที่ทำงาน แถววงค์สว่าง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ทีแรกก็กะจะซ่อมเอง แต่ไม่ดีกว่า มือไม่ถึง อ่ะ จบอิเล็กทรอนิกส์มา แต่ งู ๆ ปลา ๆ อิอิ

SAKCHAI30
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 09:35:46 AM »

เครื่องของผมก็เหมือนกันยี่ห้อเดียวกันเลย  ประกันยังไม่หมดเลยแต่ดันไปลื้อเครื่องออกคิดว่าจะมีอะไหล่  พอ ลื้อ ออกมาแล้วดันไม่มีอะไหล่ส่งประกันก็ไม่ได้อะไหล่ก็ไม่มี ทุกวันนี้ยังทำอะไรไม่ได้เลยทิ้งยาวเลยแต่ตอนแรกผมเช็คแล้วไอซีมันร้อนมากเลย ว่าจะเปลี่ยนแต่ไม่มีอะไหล่ครับ Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์