ถามเรื่องซิลิโคนที่ใช้ทากับตัวความร้อน ของ laser HP ที่ใส่กับ ฟิมล์ความร้อน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 10:44:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องซิลิโคนที่ใช้ทากับตัวความร้อน ของ laser HP ที่ใส่กับ ฟิมล์ความร้อน  (อ่าน 5198 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 07:04:52 PM »

ถามเรื่องซิลิโคนที่ใช้ทากับตัวความร้อน ของ laser HP ที่ใส่กับ ฟิมล์ความร้อน
ไม่รู้เรียกถูกเปล่า
  ตัวฟิมล์ดำ ที่เป็นหลอดสำหรับใส่ครอบตัวความร้อน ของ laser HP
 คนขายบอกว่า ต้องทา ซิลิโคนด้วยไม่งั๊นตัว เซรามิค จะไหม้
จริงหรือครับ
 แล้ว ซิลิโคนคนขายบอกต้องใช้ชนิดพิเศษ  ใช้พวกทั่วไปไม่ได้
  ราคาหลอดละ 500 บาท
 จริงหรือครับ  ใช้พวก ซิลิโคนทา CPU ทีติดกับพัดลมก็ไม่ได้ใช่ไหมครับ
 ใครสอนวิธีเปลี่ยน ฟิมล์ที
แล้วมีที่ขาย ฟิมล์และซิลิโคนถูกกว่านี้ไหมครับ
  ฟิมล์ราคา 500 บาท

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 07:16:54 PM »

อ่านแล้วก็งง ต้องทด้วยเหรอครับ ทำไมผมเปลี่ยนทีไรไม่ทาสักที 

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:09:25 PM »

ใช้ครับ เป็นครีมหล่อลื่นทนความร้อมครับ ต้องใช้โดยเฉพาะ แต่ถ้าของเก่ายังมีติดอยู่ก็ไม่ต้องทาครับ
http://www.pipatpin.com/psthai_TV/index.php?topic=1778.0
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 09:06:25 PM »

อืม แล้วต้องใช้ของที่ราคา หลอดละ 500 บาทใช่ไหมครับ
ผมเพิ่งงจะเคยเปลี่ยน
 ใครแนะนำวิธีเปลี่ยนก็ดีเพื่อ เพื่อนๆในนี้จะได้รู้วิธีเปลี่ยนแบบถูกวิธี
hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 10:00:11 PM »

ราคาแล้วแต่เขาจะขายนะครับ เท่าที่ผมลองสอบถามดูก็อยู่ประมาณนี้ ซื้อครั้งหนึ่งก็ใช้ไปนานละครับ ส่วนวิธีเปลี่ยนถ้ารื้อเครื่องเป็นก็ไม่มีอะไรยากหรอกครับ รูปที่ผมถ่ายใว้ลบทิ้งไปหมดแล้วขอโทษด้วย ยังไงรอท่านอื่นมาช่วยต่อครับ
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 10:42:01 PM »

อ๋อเป็นครีมหล่อลื่นนี่เอง   Cheesy Cheesy Cheesy

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 07:41:57 PM »

ราคาเท่าหลอดฉีดยา เล็ก ประมาณ 300-450 บาทครับ
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 07:36:58 PM »

อืมเสร็จแล้ว ส่งเรียบร้อย
ต้องทาครีมหล่อลื่นด้วยถ้าไม่ทา
ฟิมล์ ไหม้ติดกับเซรามิค
อย่าลืมเปลี่ยนฟิลม์ต้องทาครีมหล่อลื่นด้วย
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 10:13:43 PM »

- การทาครีมที่เราว่าๆ กัน ไม่ใช่อะไรก็ทาได้น่ะครับ คุณสมบัติคือพอโดนความร้อนแล้วต้องไม่เหนียว หนืด แต่ต้องเหลวและลื่นตลอดเวลา ไม่ว่าจะโดนความร้อนหรือไม่

- ลองสังเกตุดูดีๆน่ะครับ ว่าเวลาเราถอดมาจากแกน (ที่ยังไม่เคยโดนทำความสะอาดและทาครีมใหม่) เราจะเห็นว่า ครีมที่ทาง HP หรือ Canon ใช้ จะมีลักษณะพอใช้ไปนานๆ ก็จะแห้งเป็นผง และ ลื่นดีมากๆครับ

- ดังนั้นถ้าจะให้ดี ก็อย่าไปเอาของเดิมของเขาออก เป็นดีที่สุด    Embarrassed

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์