ลองดูกัน นะครับ เคยไปดูมาบ้างไหมครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 11:53:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองดูกัน นะครับ เคยไปดูมาบ้างไหมครับ  (อ่าน 6160 ครั้ง)
ctongy
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 05:31:08 PM »

มีใครเคยเห็นเยอะขนาดนี้ไหมครับ   มีบางงานผมอยู่ในเหตุการณ์  จุดไฟเช็ค ไม่ติดเลยครับ เดินไม่เป็น สั่นไปทั้งตัว ระบมหน้าอก มาก หายใจไม่ออก ครับ

P.computerservice   ซ่อม computer ,Nootbook , printer ติดตั้ง tank 
รับ งานเครื่องเสียง งานคาราโอเกะ  แห่เธค และงานพิธีต่างๆ

sakda108
member
*

คะแนน0

รักเครื้องเสียง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 07:47:57 PM »

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดด ลุงทุน ถึง สิบล้านปะครับ  งง งง งง
artithi
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:52:46 AM »

มันเป็นงานปะชันเคืองเสียงกันครับ
NarinK
member
*

คะแนน6

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 03:42:47 AM »

โอววว..สุดยอดอยากฟังเสียงจังเลย..เห็นเพื่อนที่เคยไปดูบอกว่าของชาตรี...เค้าใช้รถแม็คโครขุดพื้นดินแล้วนำลำโพงไปฝังเพื่อให้สั่นสะเทือนจริงหรือเปล่าครับ..ส่วนลำโพงต้องใช้รถยกเอา..ผมไม่เคยเห็นจึงไม่เชื่อครับ Sad
aod_nee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 12:07:59 PM »

เป็นของบริษัททั้งหมดเลยครับ ที่เห็นกันในรูป
benzd
member
*

คะแนน17

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 09:43:26 AM »

นาโคกทุกปีเลยพี่ เดินที รวนไปหมด
nichapat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 10:28:58 PM »

ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบการประชันกันแบบนี้เลยครับ เพราะในการใช้งานจริงมันเป็นไปไม่ได้ ผมว่าแต่ละคนฟังเพลงยังไม่จบเพลงเลยต้องเดินออกเพราะมัน ล้าหู เสียหู ผมไม่เห็นเมืองนอกเขาทำกันครับ ผมอยากเห็นการประชันในคุณภาพของเสียงมากกว่า เอาแบบใช้ดนตรีสดเล่นกันใครจะฟังเคลียร์กว่ากัน อยากเห็นวงการเครื่องเสียงบ้านเราพัฒนาในทิศทางที่ทั่วโลกเขาทำกัน
sakda108
member
*

คะแนน0

รักเครื้องเสียง

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 12:20:56 PM »

งง งง
ctongy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 04:18:06 PM »

ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบการประชันกันแบบนี้เลยครับ เพราะในการใช้งานจริงมันเป็นไปไม่ได้ ผมว่าแต่ละคนฟังเพลงยังไม่จบเพลงเลยต้องเดินออกเพราะมัน ล้าหู เสียหู ผมไม่เห็นเมืองนอกเขาทำกันครับ ผมอยากเห็นการประชันในคุณภาพของเสียงมากกว่า เอาแบบใช้ดนตรีสดเล่นกันใครจะฟังเคลียร์กว่ากัน อยากเห็นวงการเครื่องเสียงบ้านเราพัฒนาในทิศทางที่ทั่วโลกเขาทำกัน

แอ๊ะๆๆ  ที่เค้าประชันกัน ไม่ได้เอาดัง เข้าว่าอย่างเดียวนะครับ เค้าเอา คุณภาพเสียงด้วย ว่า ระบบ เสียงของใคร ดัง และได้ เสียงดีที่สุด เพราะสุด เบสเป็นยังไง กลางแหลม คมชัดสดใส หรือเปล่า ไม่ได้เอาดัง กัน อย่างเดียว  อย่างที่เข้าใจนะครับ    wav!!

P.computerservice   ซ่อม computer ,Nootbook , printer ติดตั้ง tank 
รับ งานเครื่องเสียง งานคาราโอเกะ  แห่เธค และงานพิธีต่างๆ
ctongy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 04:22:12 PM »

บทความ เมื่อวันที่ 1 /12 /2550

มันส!! จากยักษ์ใหญ่แห่งวงการเครื่องเสียงกลางแจ้งไทย
รายละเอียด
ณ งาน อบจ. เมื่อคืนวันที่ 1 ธันวาคม 2550 เวลาประมาณ 20.00 เศษๆ
มีการชิงชัยกัน อย่างรุนแรง รายนามบริษัทที่เข้าแข่งมีด้วยกัน 5 บริษัทด้วยกัน
low-240 ดอก mid hi-infinity.
เรียงจาก จอซ้ายสุด
1. ประดิษฐ์เจริญซาวน์
2. ชาตรี
3. สาคร
4. บอสเทค
5. Music sound

ทุกทีม เค้นเสียงกันสุดๆ
1.ประดิษฐ์ ต้องยกนิ้วให้ ระบบการทำงานเป็นทีมดีมาก ให้ความสำคัญกับอุปกรณ์ทุกชิ้น
ทั้งสายสัญญาณ+ สายลำโพง สาย ไฟ ทำงานได้ไว้
เครื่องที่ใช้ขับ คือ รุ่น Turbo 4000 1000 , D2000
(มอสเฟต),(ไบโพล่า)
และแน่นอนตัวเล่น เป็น ประเภท i pod ที่อัดหนักแค่ไหน ก็ไม่สะดุด ซึ่งคุณภาพของเสียงก็คงแปลงมาแล้ว(หรือเปล่า)
2.ชาตรี ชื่อนี้ โด่งดังเหลือเกิน (ปากต่อปาก) ใช้แท่นตั้ง 100 กว่าตัว ตู้ชาตรี ครบสูตร
3.สาคร ลงตู้เยอะมาก(ตามเคย) เพราะเป็น ใบละดอก ใช้ดอก โอบอ้อม แท่น สาคร ...
4.บอสเทค ใช้ แท่น 3600 และเห็น มี แท่น Engineer ด้วย
ตัวแต่ง แยก ตัด เสียง ใส่ไว้เต็ม แร็คเลย
5.Music sound งานนี้ตั้งตู้กับ พื้นเลย
*งานนี้ มี พระ... เดินฟัง...เป็นกรรมการ
*DB meter
ผลเป็นที่ ออกมา แน่ชัด
1 ได้แก่ ชาตรี
2. ประดิษฐ์เจริญ (คืนนั้น ทุกทีมต่างก็มีดี ไม่มากก็น้อย....
ความคิดเห็นส่วนตัว......เท่าที่ ดูมาคืนวันที่ 30 - 1
* บอสเทคมีดี ตรงการจัดการ ทางด้านเสียง ถึงเสียงจะกระแทก ดัง เสียงมีความเป็นมิติอยู่
ปลายเสียงเบส ลง แต่ยังไม่ลึกเท่า ประดิษฐ์ แต่ความ แหลม ทำได้สูง เด่น ตอนฟัง เพลงลูกทุ่ง
ลงตู้แขวนด้วย
* ประดิษฐ์ แรงอัด อากาศแถว รัศมี หน้าตู้ มีมากจริงๆ ( >50 เมตร) ทำให้ แรงกระแทกมี มาก
เบสลงได้ลึกถึงใจทีเดียว กลางยังพอ ฟังชัดอยู่ แหลมยังใส ค่อนข้างฟังมีน้ำมีนวล
ผิดกลับปีที่แล้ว ที่ เบส กลบหมด มีความรู้สึกว่า เสียงตอบสนองได้กว้างดี
ลงตู้แขวนด้วย
* ชาตรี แรงอัด ดี เช่นกัน กลางแหลม ฟังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เสียง ระยะ ไกลประมาณ >50 เมตร ถ้าเดินฟังเป็นหน้ากระดาน
จะรู้สึกว่า แรงกระแทกเว้น เป็น ช่วงๆ
* สาคร แรงอัดอากาศ มีเสียงของการกระแทกของกรวยบ้าง เสียงของตู้ที่ยิงออกมา ยังไม่ลึกพอ
กลางแหลมยังไม่ชัดเจน
* Music sound แรงอัดอากาศดี นุ่มนวล แต่พอ เปิด เพลงลูกทุ่ง รู้สึกเสียงร้องย่านกลางออกแหลมๆ จะเพี้ยนไป

**** แต่ทั้งหมด ณะคืน นั้น มันก็อยู่ที่คนปรับ+กับระบบทั้งหมด
คนฟังอย่างเราๆก็ได้แต่ฟังกันไป หูคนนะครับ กับเสียงขนาดนั้น
ถ้าเตรียมการ + ประสบการณ์มาดี + ทดสอบมาดี ไม่ว่าทีมไหน ก็คงเอาอยู่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์