ท่านเทพทั้งหลายช่วยทีครับ DREAM BOX
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 04:25:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเทพทั้งหลายช่วยทีครับ DREAM BOX  (อ่าน 4114 ครั้ง)
yutto
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 08:38:22 PM »

ผมมี DREAM BOX DM-500s อยู่ไม่รู้ว่าท่านเทพคนไหนจะช่วยแนะนำวิธีทำให้รับช่องดูฟรีได้บ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ เศร้าจัง

topman
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 06:30:50 PM »

เครื่อง รุ่นนี้ รับ Free to AIR ได้อยู่แล้ว ครับ ถ้าดู กับ ดาวเทียม ไทยคม 2/5 C แบนด์ ดู  3 5 7 9 ได้สบายครับ
หรืออยากไปดู NSS6 ก็ ได้ครับ วิธี ทำ ก็คือ (ถ้าคนขาย เครื่องให้ท่าน เขาไม่ล็อค เมนู ไว้นะครับ ถ้าล็อค ก็ ต้อง ดรีมอัพ ลูกเดียวครับ )
การscan ช่องจากดาวเทียม
1.   ที่ remote กด MENU/Setup/Service Searching/Automatic Transponder Scan/ดาวเทียม(Thaicom2/5(78.5E)แล้วกดปุ่มOK
2.   กดปุ่มสีเขียวที่ remote หรือ กดเลือก start scan
3.   รอจน scanเสร็จ แล้วกด exit เลือก No(ในกรณีที่ไม่ต้องการ scan ดาวเทียมอื่นเพิ่ม/กดEXIT ที่ remoteออกหน้าจอปกติ
การเพิ่มช่อง
1.   ที่ remote กด MENU/Setup/Service Organising/Add services to bouquet/TV/2 VISION หรือ UBC (ตามที่กำหนดชื่อไว้)/Thaicom2/5(78.5E)-services(XXX จำนวนช่องที่ค้นหาเจอปกติจะมากกว่าร้อย)
2.   เลื่อนลูกศรหาช่องที่ต้องการ แล้วทำการกด OK ให้เป็นสีแดง(การสังเกตุช่องที่ใช้งานได้จะมีชื่อรายการต่อท้ายหรือชื่อหนังต่อท้าย) ในขณะเดียวกันถ้าต้องการยกเลิกช่องที่ใช้งานไม่ได้ที่มีการเพิ่มไว้อยู่แล้วให้กด OK จากสีแดงให้เป็นสีขาว/กดEXIT ที่ remoteออกหน้าจอปกติ
การลบช่อง,ย้ายช่อง
1.   ที่ remote กด MENU/Setup/Service Organising/Edit bouquets/User-bouquets(TV)/2 VISION หรือ UBC (ตามที่กำหนดชื่อไว้)
2.   กรณีลบช่องให้กดปุ่มสีแดง(delete)
3.   กรณีย้ายช่องให้กดปุ่มสีเขียว(mark)แล้วเลื่อนลูกศรวางตำแแหน่งที่ต้องการแล้วกด OK
4.   กดEXIT ที่ remoteออกหน้าจอปกติ
ปล ถ้า ท่าน อยาก ปรึกษา อย่างอื่น นอกจากนี้ ก็โทร มาครับ 081-9556605 ยินดี ให้ความช่วยเหลือ ครับ
thainew
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 10:54:09 AM »

ดูพรีเมียรได้ไหมครับ ผมไม่รู้จริง หรือท่านใดที่รู้ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณคับ
topman
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 12:38:36 AM »

ดูได้ ถ้าสมัครแพ็คเก็จตามที่เขากำหนด ดูด้วยการ์ดแท้ หรือ มีผู้ให้บริการ
yutto
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 11:07:39 PM »

ขอบคุณท่าน topman มากๆ ครับ ดีใจจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์