canon ip1700 ขึ้นคำสั่งกระดาษติดแก้ไขยังไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 06:34:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: canon ip1700 ขึ้นคำสั่งกระดาษติดแก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 10583 ครั้ง)
i3oomi3er
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 05:22:34 PM »

ผมทำน็อตตัวหนึ่งตกลงไปในเครื่องปริ้นตรงที่ใส่กระดาษครับ และทีนี้ผมไม่รู้ว่ามีน็อตอยู่ในนั้น เวลาสั่งปริ้นมันก็ดึงกระดาษไปข้างเดียว แล้วขึ้นคำสั่งว่า ไฟเขียวติด 1 ไฟส้มติด3 ครับ ผมเลยรีเซ็ตเครื่องใหม่ให้มันลืมคำสั่งกระดาษติด แล้วปริ้นใหม่อีกครั้ง พอปริ้นได้ครั้งเดียว มันก็ ขึ้นไฟเขียว 1 ไฟส้ม 3 เหมือนเดิมครับ ผมเลยแกะเครื่องปริ้นcanon ip1700 ออกมาครับ แล้วเอาตัวเซ็นเซอร์ออกมาแล้วกดปุ่มรีเซีตเพื่อที่จะแก้คำสั่งไม่ให้กระดาษติด พอแก้เสร็จแล้วมันก็ขึ้นไฟ เขียว พร้อมที่จะปริ้นครับผมเลยดีใจมากเลยที่มันหายแล้วคงจะส่งให้ลูกค้าได้อย่างสบายใจ แต่แล้ว พอสั่งปริ้นไป 1 แผ่น มันก็กับขึ้นคำสั่งกระดาษติดเหมือนเดิมครับ คือ ไฟเขียว 1 ไฟส้ม 3 ผมเลยคิดว่าคงต้องซื้อเครื่องใหม่ให้ลูกค้าแนะๆ เวงกำจริงๆขาดทุนเพาระประมาณแค่น็อตตัวเล็กเพียงตัวเดียวแท้ๆ  เศร้าจัง เศร้าจัง ใครพอมีวิธีแก้ก็ช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณ ขอบคุณ

manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 03:56:15 PM »

รื้อชุดเฟืองมาเรียงใหม่ดูครับ

ชุดเฟืองปั๊มหมึกนะครับ ชุดเดียวกัน

drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 07:34:55 PM »

เอานอตออกก่อน แล้วดู ว่า ขาพลาสติกที่ สั่งงานเชคกระดาษ มันเบี้นวหรือเปล่า
เป็นตัวสีดำ ที่ใช้บังแสงเซนเซอร์( ใครรู้จัก ชื่อ บอกผมด้วยครับ)
เจอบ่อยคือมัน หัก เบี้ยว  สปริงหลุด

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
i3oomi3er
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:35:00 AM »

รื้อชุดเฟืองมาเรียงใหม่ดูครับ

ชุดเฟืองปั๊มหมึกนะครับ ชุดเดียวกัน
ตรงนี้ผมเช็คดูแล้วครับยังสามารถทำงานได้ดีอยู่ไม่มีส่วนไหนหักเลย ไม่เอา งง งง
i3oomi3er
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:41:35 AM »

เอานอตออกก่อน แล้วดู ว่า ขาพลาสติกที่ สั่งงานเชคกระดาษ มันเบี้นวหรือเปล่า
เป็นตัวสีดำ ที่ใช้บังแสงเซนเซอร์( ใครรู้จัก ชื่อ บอกผมด้วยครับ)
เจอบ่อยคือมัน หัก เบี้ยว  สปริงหลุด
ผมลองแล้วครับว่า เครื่องยังสามารถปริ้นหรือทำงานได้อยู่ แต่ทำได้แค่ ครั้งเดียวเท่านั้นเองครับ ก็ขึ้นกระดาษติด
ตอนนี้ผมสงสัยว่า กลัวจะเป็นที่ CPUหรือชิปเซ็ต ที่ผมรื้อเครื่องปริ้นออกมาแต่ก็ไม่เป็นผล   พอจะมีโปรแกรมพวกลบคำสั่งที่อยู่ในชิปเซ็ตไหมครับ แบบว่าให้มันไม่มีคำสั่งใดๆในชิปเซ็ต เช่น กระดาษติด ให้มันลืมครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:53:40 AM »

อาการนี้ผมเคยเจอแล้ว เป็นกับเซนเซอร์ ลองเชคให้ดี สปริงหลุดหรือเปล่า

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 07:04:50 AM »

เอาน๊อตออกมาแล้วยังล่ะสงสัยว่าตัวน๊อตอาจจะไปทำให้วงจรช๊อตก็เป็นได้ ตอนแรกที่รู้คุณน่าจะเคลียน๊อตตัวนั้นออกก่อนที่จะใช้งานเครื่องนะครับ Sad HAPPY2!!
i3oomi3er
member
*

คะแนน4

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 03:34:42 AM »

อาการนี้ผมเคยเจอแล้ว เป็นกับเซนเซอร์ ลองเชคให้ดี สปริงหลุดหรือเปล่า
เดียวผมจะเช็คดูอีกทีครับ  ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์