hansol 730
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 04:54:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: hansol 730  (อ่าน 2749 ครั้ง)
Golffy
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 01:01:34 PM »

- เมนู โชว์เป็นภาษาต่างดาวครับ
- เป็นอักขระไม่เป้นตัวอักษรเลย
* ภาพปกติครับ ปรับแต่งใด้หมด
* เปลี่ยน Eprom แล้ว
* เฟรช Eprom แล้ว
* เปลี่ยน IC micro แล้ว
จุดสังเกต ไฟ ที่ขาeprom มีแค่ 4.8Volt  เกี่ยวกันหรือป่าว Sad Sad
รบกวนหน่อยครับ  Grin Grin

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 11:26:38 PM »

ถ้า เมนูไม่เป็นภาษา น่าจะไปดูที่ IC หลังหลอดภาพน่ะครับ เรียกไม่ถูก แต่ไม่ใช่ตัว Video out น่ะครับ ลองดู

ผมก็เคยเจอโดยบังเอิญโดยการ เปลี่ยน IC ดังกล่าวไม่ตรงเบอร์ ทำให้เมนู แสดงผมไม่ถูกต้องครับผม Tongue

kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 03:30:53 PM »

ถ้า เมนูไม่เป็นภาษา น่าจะไปดูที่ IC หลังหลอดภาพน่ะครับ เรียกไม่ถูก แต่ไม่ใช่ตัว Video out น่ะครับ ลองดู

ผมก็เคยเจอโดยบังเอิญโดยการ เปลี่ยน IC ดังกล่าวไม่ตรงเบอร์ ทำให้เมนู แสดงผมไม่ถูกต้องครับผม Tongue
  ถูกต้องครับผม จะเป็นไดร์VOD กับ OSD ครับ เก่งกันแล้วผมคงไม่ต้องเข้ามาตอบแล้วหละ Grin Grin Grin
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 04:19:33 PM »

อ้างถึง
ถูกต้องครับผม จะเป็นไดร์VOD กับ OSD ครับ เก่งกันแล้วผมคงไม่ต้องเข้ามาตอบแล้วหละ

คุณ kan อย่าเพิ่งไปใหนน่ะครับไม่ได้เก่งบอกแล้วว่า
อ้างถึง
ผมก็เคยเจอโดยบังเอิญโดยการ เปลี่ยน IC ดังกล่าวไม่ตรงเบอร์ ทำให้เมนู แสดงผมไม่ถูกต้องครับผม แลบลิ้น

aps_elec
member
*

คะแนน4

ซ่อมทุกอย่างที่ใช้ไฟฟ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 07:24:54 PM »

เป็น ic เบอร์ lm1237 ครับ  Embarrassed

ทำให้ดีที่สุด
Golffy
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 07:38:36 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ ใช่เลยยยยยย   Wink Wink วางยาตัวเองตัวเองอีกแล้วเรา  Angry Angryขอบคุณทุกท่านครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์