อยากรบกวนเรื่องตีตู้ลอย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 01:41:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรบกวนเรื่องตีตู้ลอย  (อ่าน 5866 ครั้ง)
okonomixz
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 12:42:56 PM »

ใช้ตัวสามห่วงอยู่ ติดแก๊ส อยากตีตู้ลอย (คือเอาทั้งด้านหลังเป็นเหมือนตู้) เสียงจะดีไหมครับ (ไม่อยากตีตู้เพราะมันกินเนื้อที่ด้านหลัง) หรือมีวิธีอื่นไหมครับ ช่วยรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

แล้วอยากได้ Sub 10" ราคา ไม่น่าจะเกิน 2000  ช่วยแนะนำหน่อยครับยี่ห้อไหนดี

แล้วแอมป์ the punch 2000w 2ch  เป็นยังไงบ้างครับ ดีไห พอขับ sub ได้ไหมครับ  ขอบคุณ

TFRJ
member
*

คะแนน6

พึงเอาชนะผู้น้อยด้วยการให้ เอาชนะผู้ใหญ่ด้วยการขอ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 07:55:14 PM »

ถ้าเทียบกันระหว่างตีตู้ กับไม่ตีนั้น
ตีตู้ดีกว่าครับ (ในดอกตัวเดียวกัน)
ถ้าไม่ตีตู้ พื้นที่ในกระโปรงไม่แน่นหนาพอก็จะกระพือได้ครับ
ลองแขวนลอยดูก่อนก็ได้ครับ แล้วใช้แผ่นแด๊มป์ช่วย
ถ้าเรายอมรับเสียงได้ว่ามันไม่ขี้เหร่เกินไป ก็ไม่ต้องตีครับ

จิตที่คิดจะให้ สบายกว่าจิตที่คิดจะเอา
okonomixz
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 11:18:07 PM »

ขอบคุณมากครับ  อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีจะซื้อแอมป์ ขับSub สัก10" คู๋นึงอะครับ จำเป็นไหมว่าต้อง มียี่ห้อ หรือ ว่าขับซับ แอมป์อะไรก็ได้ ที่มีกำลังขับสูงอะครับ
TFRJ
member
*

คะแนน6

พึงเอาชนะผู้น้อยด้วยการให้ เอาชนะผู้ใหญ่ด้วยการขอ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 07:20:47 AM »

การเลือกซื้อของโดยเฉพาะ อุปกรณ์เครื่องเสียงรถยนต์นั้น ถ้ามีประสพการณ์ในการใช้งานหรือติดตั้ง ก็จะรู้ว่าของนั้นๆ มีคุณภาพเหมาะสมแค่ใหน โดยเฉพาะของที่ โนเนม แต่คุภาพดี ราคาถูก ก็มีมาก
แต่ถ้าเรา ไม่มีประสบการณ์ตรงนั้น การเลือกซื้อของก็น่าจะอ้างหลักดังต่อไปนี้ได้ 
1. สเปคของ ที่เราต้องการ
2. ราคาตามที่เราตั้งไว้
3. เลือกซื้อกับร้านที่เราไว้ใจได้  หรือร้านที่มีหลักแหล่งแน่นอน(ไม่ได้แปลว่าร้านตลาดนัดไม่น่าไว้ใจนะครับ)
4. ใบรับประกัน อย่าทิ้ง

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ ลองพิจรณาดู

จิตที่คิดจะให้ สบายกว่าจิตที่คิดจะเอา
puy1248
member
*

คะแนน0

puy1248@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 11:42:44 AM »

ใช้สามห่วงอยู่ครับ ตีตู้ปิดหรือเปิดใบเดียวสิครับเอาแบบยกออกได้ไม่กินที่หรอกถ้าไม่ใส่ของ เหลือที่อีกตั้งเยอะ แขวนลอยมันจะติดถังแก๊สหรือเปล่าครับ
Bank_EE07
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 08:30:03 AM »

ไม่เอา ตู้ปิดก็ตีแขวนได้นะ

ลำโพงหาอยากหน่อยไม่เกิน 2000

ตามเปิดท้ายน้าจะมี ถ้าเป็นตู้ปิดคดว่า

เพาเวอร์คงไม่เป็นไร

DEK.......... APx
teerachaimahite
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:26:25 PM »

^
^
 เยี่ยมมาก
teeking
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 08:50:27 AM »

ถ้าชอบของถูกเสียงดี แนะนำลำโพง 2 ยี่ฮ้อนี้ครับไม่ถึงพัน  เพราะผมลองแล้ว เสียงไม่แพ้ยี่ฮ้อดังๆตัวละหลายพัน ทั้งรายละเอียดและความดัง(ขึ้นกับตู้ด้วยนะครับ)
1. ที่ร้าน อมร  ยี่ฮ้อ katrina  10 นิ้ว 1200  วัตน์ รุ่น KT-1050  ขอบโดนัท  วอยเดี่ยว 4 โอม โครงอลูมิเนี่ยมขึ้นรูป ดีกว่าเหล็กหล่อ  ราคาอยูที่ 1300  บาทต่อข้าง
2. ร้านอิเล็ก เครื่องเสียงทั่วไป ยี่ฮ้อ Goodmans  มีหลายรุ่นจะเอาแบบไหน ราคาก็ตั้งแต่ตัวละ 600  ไปจนถึง หลายพัน
เลือกเอา ครับตามชอบ ผมแนะนำ 4  โอม วอยคู่นะครับ ต่อได้เหลายแบบดี ผมใช้อยู่ คู่หนึ่ง ตัวหนึ่ง 700  วัตน์ วางในตู้แบนพาส ครับ เรื่องเสียงเปิดแข่งกับที่เขาไปติดตามร้านใหญ่ๆยี่ฮ้อดังๆ ราคา 60000 ไม่อายเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์