ขอวิธีย้ายเกมส์ไปซีพียูตัวใหม่
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 07:14:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีย้ายเกมส์ไปซีพียูตัวใหม่  (อ่าน 8749 ครั้ง)
sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 11:18:07 PM »

ชื่อเกมส์HALO ครับ ผมเล่นเวลาว่างมากปีกว่าแล้วยังไม่จบ ตอนนี้จะเปลี่ยนซีพียูใหม่และต้องการเล่นต่อจากที่เดิม ถ้าลงใหม่ก็ต้องเริ่มเล่นใหม่   มีวิธีย้ายยังไงครับ Cheesy

tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 06:09:38 AM »

ลอง copy หรือ MOVE ไปได้ ในHDD ดูก่อนแล้วรันดูครับ ถ้าไม่ได้มันมีข้อความอะไรเอามาดูดวยครับ   ถ้าลงใหม่ให้ COpy ไฟล์ save ของมันไปก็ได้ครับ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:48:09 AM »

ลองแล้วครับปรากฎว่าเล่นไม่ได้ด้วยซ้ำ สังสัยผมเอามาไม่หมด โดยไปเอาในโปรแกรมไฟล์ เดี๋ยวลองใหม่อีกรอบ Cheesy
tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:39:28 AM »

เอาแบบนี้ก็ได้ ลงใหม่แล้ว copy ไฟล์มาแทนที่ ลองดู

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
dekchaymax
member
*

คะแนน21

พยายามคือความสำเร็จ

dekchaymax@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:04:41 PM »

ถ้าเป็นเกมส์ที่ต้องติดตั้ง copy ไปไม่ได้คับ เพราะว่าเกมส์จะไปสร้าง regit ใน windoes คับ ถ้าจะให้เล่นได้ต้องหาแผ่นมาติดตั้งใหม่ หรือ หาตัว reg ของเกมส์มาลองใช้ดูคับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด
บฉ-9563 สุรินทร์

tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:20:29 PM »

ถ้าเป็นเกมส์ที่ต้องติดตั้ง copy ไปไม่ได้คับ เพราะว่าเกมส์จะไปสร้าง regit ใน windoes คับ ถ้าจะให้เล่นได้ต้องหาแผ่นมาติดตั้งใหม่ หรือ หาตัว reg ของเกมส์มาลองใช้ดูคับ
ถูกต้องครับ แต่หากเราติดตั้ง ใหม่ และอยากมีค่าเดิมที่เคยเล่นไว้ ก็สามารถก็อป ไฟล์เก่าไปทับได้เหมือนกันครับ ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ จึงไม่ค่อยมีความรู้เท่าที่ควรครับ

dekchaymax
member
*

คะแนน21

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:49:31 PM »

อ้างถึง
แต่หากเราติดตั้ง ใหม่ และอยากมีค่าเดิมที่เคยเล่นไว้ ก็สามารถก็อป ไฟล์เก่าไปทับได้เหมือนกันครับ
ฝช่แล้วคับ ถ้าอยากเล่นจากจุดเก่าก็ ก็อป save ไปทับได้เลยคับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด

sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:53:20 PM »

Cheesy ขอลองก่อน Smiley
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:06:19 AM »

ทำได้ครับ แต่ละเกมก็ทำไม่เหมือนกัน เกมนี้ผมไม่เคยเล่นด้วย เกมบางเกมเซฟจะอยู่ใน My Documents

bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:59:03 AM »

Sad งง กับคำถามครับ CPU หรือ  Hard disk ครับ ถ้าเป็น  Hard disk  ก็ โคลน ไปไม่ได้เหรอครับ  Cheesy
dekchaymax
member
*

คะแนน21

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 12:21:49 PM »

อ้างถึง
งง กับคำถามครับ CPU หรือ  Hard disk ครับ ถ้าเป็น  Hard disk  ก็ โคลน ไปไม่ได้เหรอครับ  [/quote
โคลนทั้งลูกไม่ได้คับ เพราะว่า อุปกรณ์ไม่เหมือนกันคับ ทั้ง M/B Chipset และอุปกรณ์อีกหลายอย่างที่ไม่เหมือนกัน ถ้าโคลนไปจะทำให้จอฟ้าคับ ถ้าอยากโคลนจากลูกเก่าก็ต้องใช้อุปกรณ์ที่เหมือนกันทุกอย่างคับ
 Cheesy

sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:29:29 PM »

คงไม่ได้แล้วครับยิ่งทำยิ่งงง ....คืองี้ครับ ผมประกอบเครื่องใหม่ ทำทุกอย่างเสร็จแล้วก็เลยอยากได้เกมส์ที่เล่นค้างไว้อยู่ ลองเอาฮาร์ดดิสIDEที่เล่นเกมส์ค้างไว้มาพ่วงเพื่อจะcopyใส่ในฮาร์ดดิสSATAตัวใหม่ก็ไม่ได้ เอาแผ่นเกมส์มาลงในฮาร์ดดิสSATA แล้วลองก๊อปมาก็ไม่ได้  ลองเข้าไปเล่นในฮาร์ดดิสIDEก็ไม่ได้อีก ก็เลยอ่อนใจ คงเป็นเพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องเองแหละครับ  วันไหนว่างๆค่อยมาพิจารณาใหม่....ขอคุณทุกท่านครับ Smiley Cheesy
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:14:45 PM »

คงหมายถึงต้องการเล่นต่อจากที่ save ไว้ใช่ไหม ให้ลองเข้าไปหา Folder ที่เก็บข้อมูลการ save game จาก HD ตัวเก่าแล้ว copy มาลงไว้ที่เดียวกันใน HD ตัวใหม่ แต่ต้องลง game จากแผ่นมาที่ HD ตัวใหม่ก่อน
dekchaymax
member
*

คะแนน21

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 08:23:35 AM »

อ้างถึง
คงหมายถึงต้องการเล่นต่อจากที่ save ไว้ใช่ไหม ให้ลองเข้าไปหา Folder ที่เก็บข้อมูลการ save game จาก HD ตัวเก่าแล้ว copy มาลงไว้ที่เดียวกันใน HD ตัวใหม่ แต่ต้องลง game จากแผ่นมาที่ HD ตัวใหม่ก่อน

ใช่แล้วคับ ต้องลงเกมส์ที่ HDD ตัวใหม่ก่อน แล้วค่อยไปเอา Save จาก HDD ตัวเก่าไปวางทับ บางเกมส์อาจจะอยู่ที่ My Document คับ

sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 09:23:19 PM »

Smiley Smiley Cheesy
sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 12:36:39 AM »

ได้แล้วครับ ตามที่แนะนำ....ส่วนรูปขอทดสอบครับ
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 06:49:12 PM »

ได้แล้วครับ ตามที่แนะนำ....ส่วนรูปขอทดสอบครับ
    เป็นเกมส์นี้หรือครับ  Tongue Tongue Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์