เข้า Set bios mainboard Apple ไม่ได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 03, 2024, 03:28:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้า Set bios mainboard Apple ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3036 ครั้ง)
dajim
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 01:58:49 PM »

เข้า Set bios mainboard Apple ไม่ได้ครับ กด F1 ไม่ได้ Del ก็ไม่ได้ครับ
ไม่รู้ว่ากด Key อะไรครับจะให้มัน Boot  จาก CD จะลง windows xp ครับ Sad Sad

tarumii
member
*

คะแนน7

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 07:44:47 PM »

เข้า Set bios mainboard Apple ไม่ได้ครับ กด F1 ไม่ได้ Del ก็ไม่ได้ครับ
ไม่รู้ว่ากด Key อะไรครับจะให้มัน Boot  จาก CD จะลง windows xp ครับ Sad Sad
มัน F2 ไม่ใช่หรือครับ  ลองกด F8 กับ F10 พร้อมกันดูครับ มันจะให้เลือกเซ็ต First Boot โดยไม่ต้องเข้าไปเซ็ทที่ไบออสครับ ลองดูครับ เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์