เครื องซักผ้า electrolux รุ่นEW543F น้ำไหลตอลดเวลา
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 11, 2024, 05:01:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื องซักผ้า electrolux รุ่นEW543F น้ำไหลตอลดเวลา  (อ่าน 9714 ครั้ง)
veeravut
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:08:40 PM »

เครื่องซักผ้า electrolux   รุ่นEW543F น้ำไหลตลอดเวลา
        อาการแรกเลยครับน้ำไม่ออก เช็ดมอเตอร์แล้วไม่เสียลองจ่ายไฟ220V หมุนได้ปกติ
        ผมเลยถอดชุด ท่อน้ำทิ้งมามีตะกอน อุดตันเต็มไปหมดเลยครับ เลยเอาไขควงค่อยๆๆ กะทุ้งเอาตะกอนหินปูนออก
        ผมล้างหมดแล้ว ใสเข้าไปยังเก่า ปรากฏว่า น้ำไหลออก ตลอดเวลาเหมื่อนไม่มีฝา ปิดกลั้นน้ำ แต่ดูแล้วก็ ไม่มีอะไรหลุดหาย ระหว่างตอนถอดน่ะครับ
        ใคร อธิบาย การปล่อยน้ำทิ้งของ เครื่องซักผ้า Electrolux ทีครับ ขอบคุณครับ งงมากเลย

maxking99
member
*

คะแนน1

Ex-REXKING99

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 10:30:17 PM »

ท่อน้ำทิ้งของ เครื่องซักผ้า Electrolux ติดตั้งตามรูปและคำแนะนำด้านบนครับ
 Wink Wink Wink
veeravut
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 12:20:54 AM »

อื้มๆๆๆ ขอบคุณมากเลยครับจากรูปน่ะครับผม เข้าใจว่าต้องยกสายน้ำทิ้งให้ สูงกว่าเครื่องซักผ้าหรอครับ ผมเป็นช่าง
ซ่อมปกติก็ เอาแต่ซ่อมไม่ได้ไปเห็นการติดตั้งจากการใช้งาน ของลูกค้าขอบคุณมากเลยครับ สำหรับ รูปภาพ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์