laptop มือ2 จาก japan
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 02:03:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: laptop มือ2 จาก japan  (อ่าน 2734 ครั้ง)
soกุน
member
*

คะแนน7

sokul shop car audio

« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 12:59:05 PM »

ได้มา 1 ตัวครับ   แต่ทว่ามันเป็น win98  และภาษา ญี่ปุ่นทั้งน้าน 

กะว่าจะเอามาลง WP  ชะหน่อย  แต่เล่น 98 รุ่นสุดท้ายแล้วเป็น xp เลยมึนตึ๊บ

ที่สำคัญไม่มี CD ROM  มีแต่ USB ครับ

กะว่า  เอา XP ลง ผ่านทาง เเฟชไดร์ แต่มันดันมองไม่เห็น มันต้องเอา Driver มาลงด้วยหรือเปล่าครับ

ช่วยหน่อยเสียดาย  sony viao  เสียด้วยซิ

sokul   shop    car  audio  in lumphun

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 12:20:07 PM »

คงต้องหา cd external หรือ box 5.25" มาเสียบแล้วจึงลง วินโดวส์

หรือไม่งั้นก็ถอด harddisk มาจัมป์กับ pc แล้ว ghost เอาครับ

c_amorn
member
*

คะแนน13

ประสบการณ์นำมาซึ่งความรู้ จงต่อสู้อย่าท้อถอย

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 09:39:06 PM »

เอา Harddisk ไปใส่เครื่องอื่นแล้วลงวินโดว์ ให้เสร็จเรียบร้อยแล้วก๊อปไฟล์สองตัวนี้ไปใส่ไว้ใน Drive C และก็ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ Auto.bat แล้วปิดเครื่องเอา Harddisk กลับไปใส่เครื่องเดิมและก็ลง Driver ซะก็จะใช้งานได้แล้วครับ
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 08:08:05 AM »

ระวังจะหา driver ไม่ได้นะครับ อันเก่าอย่าพึ่งลบทิ้ง หา driver ให้ได้ก่อน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์