mr.slim mu-s24uv
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 07:00:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: mr.slim mu-s24uv  (อ่าน 3713 ครั้ง)
damrong
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 10:58:15 PM »

งงไม่เย็นครับเป็นวาล์วควบคุมด้วยไฟฟ้าน้ำยาอยู่ที่15 psiกระแสอยู่ที่ 6 ampแต่บางครั้ง 70 psi 11ampไม่แน่ใจจะเริ่มต้นเช็คจากจุดไหนก่อนดีท่านใดทราบโปรดแนะนำด้วยครับ

damrong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:13:40 PM »

แจ้งผลครับ ผมแจ้งลูกค้าว่าถ้าเช็คมันต้องทำหลายขั้นตอนแล้วต้องใชเวลาที่สำคัญค่าใช้จ่ายสูงมาก ลูกค้าไม่ต้องการรอทำอย่างไรก็ได้ให้เย็นสิ่งที่ตอ้งทำคือ by passวาล์วไฟฟ้า ถอดตระแกรงกรองน้ำยาหรือ strainer  ไส่ไดร์เออร์แทนแล้วแว็คเครื่องนานๆแล้วเดินเครื่องน้ำยา 70 psi กระแส 8.75 Aเป็นที่น่าพอใจแต่ความเย็นใม่ประทับใจไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าร้อนมากๆแต่หลายวันแล้วยังไม่มีแจ้งกลับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:17:53 PM »

เหตุที่ไม่มีใครตอบอาจเป็นเพราะไม่เข้าใจที่คุณดำรงค์ถาม อ่านแล้วงงๆ * ไม่เย็นครับเป็นวาล์วควบคุมด้วยไฟฟ้าน้ำยาอยู่ที่15 psiกระแสอยู่ที่ 6 ampแต่บางครั้ง 70 psi 11amp*
และตอนนี้ก็ยังสงสัยทำไมเปลี่ยน Strainer เป็น Drier แล้วน้ำยา 70PSIG กระแส 8.75A (ของเดิมก็70PSIGทำไมกระแส 11A)
โดยปกติวาล์วไฟฟ้า (มอเตอร์ไรซวาล์ว ใช้กับเครื่องชิลด์เล่อร์ ควบคุมน้ำเย็น เป็นแอร์ตามโรงแรม )ไม่เคยเห็นใช้กับน้ำยา จึงไม่เข้าใจที่
คุณถาม กรุณาเล่าให้ละเอียดหน่อยครับ งง ฉงน

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
damrong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:13:50 PM »

ผมขออภัยที่อธิบายไม่ละเอีอดเพราะมือใหม่ทั้งคอมพิวเตอร์และงานแอร์เนื่องจากแอร์ตัวที่ผมเจอผมไม่ทราบว่าเขาเรียกว่าอะไรคือในชุดคอนเดนซิ่งมีวาล์วอยู่ 1 ตัวลักษณะเหมือนโซลินอยวาล์วควบคุมโดยแผงคอนโทรลที่มีอยู่ในชุดคอนเดนซิ่งส่วนโซลินอยวาล์วตัวนี้ติกตั้งอยู่หลังจากออกมาจากแผงคอนเดนเซอร์ผ่านโซลินอยวาล์วตัวนี้ผ่านสเตรนเนอร์เข้าแคปทิวป์ส่งเข้าคอยเย็น อาการก็อย่างที่ว่าคือเดินเครื่องประมาณครึ่ง ชม.น้ำยาอยู่ที่ประมาณ 15 ปอนด์กระแสวัดได้ 6 แอมป์บางครั้งน้ำยาโดดขึ้นมาถึง 70 ปอนด์กระแส 11 แอมป์(ตามเนมเพลทระบุใว้ 9 แอมป์)ที่ผมต้องใส่ไดร์เออร์เพระว่าผมถอดสเตรนเนอร์ออกไม่ทราบว่าที่ผมแก้ใขไปถูกทางหรือไม่หรือต้องทำอะไรเพิ่มเติมกรุณาแนะนำด้วยครับ เยี่ยมมาก
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

วันนี้ "ทำดีหรือยัง"

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 07:24:43 PM »

ขออภัยครับ ที่ว่าเนี่ยะเป็นเพสเช่อร์อะปล่าวคร้าบๆๆ ฉงน ฉงน

@_pct53
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์