โดนอีกแล้วครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 08:45:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนอีกแล้วครับ  (อ่าน 2373 ครั้ง)
prasert_sms
Full Member
member
**

คะแนน40

« เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 10:58:43 PM »

ตอนแรกผมไปหาข้อมูลจาก google แล้วไปเจอเวปที่ติดเรทRเข้าแล้วก็มีอาการ อย่างในรูปครับ Angry Angry
ทุกครั้งที่เปิดอินเทอร์เน็ตจะเข้าเวปนี้ตลอด เปลี่ยนไม่ได้ครับ
ลองแสกนไวรัส-สปายแวร์ก็ไม่เจอ ใช้NOD32 แสกนอัปเดทแล้ว

ขอวิธีแก้ด้วยครับ (เครื่องที่บ้านครับ) ขอบคุณครับ Cheesy Cheesy

แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 11:45:46 PM »

ท่านลองหาspywareมาสแกนในSafe Modeดูครับเป็นไงก้อแจ้งมาอีกทีนะครับ

ส่วนโปรแกรมอยู่ในห้อง

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?board=17.0

ขอให้โชคดีครับ รอท่านอื่นมาแนะนำต่อนะครับ...... Smiley Smiley Smiley

..เช้าๆจะหาวิธีแก้ให้ครับขอนอนก่อนนะครับ
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 11:34:34 AM »

ท่านลองล้าง Cookies ดูนะครับ

1. ให้ไปที่เมนู Tools แล้วเลือก Internet Option..

2. ให้คลิกที่ปุ่ม Delete Cookies.. แล้วจะมีข้อความเตือน ให้คลิก OK

ขอให้โชคดีนะครับ..... Smiley Smiley
prasert_sms
Full Member
member
**

คะแนน40

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:09:00 PM »

ไม่มีผลครับ อย่างเดิม ผมจะลองAVGดูก่อนครับ
member
*

คะแนน912

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 10:54:02 PM »

คลิ๊กตามรูป

จากนั้นก็ให้ Config หน้า Webpage ใหม่โดยเข้าไปที่

---> คลิกขวที่ Icon ของ Internet Explorer แล้วเลือก Properties
---> คลิกที่ Use Blank

Webpage หน้าแรกจะถูกตั้งเป็น about:blank .....ลองดูครับ ขอให้โชคดีนะครับ Smiley Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์