จอ 17 นิ้ว สีมันไม่แจ่มครับ ออกแดง ๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 07:31:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอ 17 นิ้ว สีมันไม่แจ่มครับ ออกแดง ๆ  (อ่าน 1291 ครั้ง)
WEI
member
*

คะแนน2

อย่าคิดว่าทำไม่ได้.....ถ้ายังไม่ได้ทำ

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 12:54:10 PM »

มันไม่มียี้ห้อเขียนครับ หรือว่าโดนลบไม่รู้ ตอนแรกมีภาพครึ่งจอ ลองเปลี่ยน C ค่า 1uf/160v ที่แผงหลังจอ ไป4ตัว ตอนนี้ภาพเต็มปกติ แต่สีมันไม่แจ่มครับ ออกไปทางแดง นิดนึง เรียนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ไม่ค่อยมีความรู้ เห็นบางกระทู้ตอบว่าหลอดภาพเสีย ไม่รู้ว่าจะจริงหรือ ปล่าว ถ้าเป็นเช่นนั้น ซื้อใหม่ถูกกว่าครับ  งง

WEI
member
*

คะแนน2

อย่าคิดว่าทำไม่ได้.....ถ้ายังไม่ได้ทำ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 06:05:49 PM »

รู้แล้วครับที่แท้ ก็ขั้วต่อตรงท้ายหลอด สกปรกครับ ใช้สเปรย์ล้างคอนแทร็คฉีด เข้าไปทุกขั้ว ก็หายครับ ค่อยโล่งใจหน่อย แต่ยังไงก็ยังไม่แจ่มเหมือนของใหม่ครับ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเป็นขั้วต่อใหม่ดู มันน่าจะหาย เป็นปกติ  Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์