ช่วยด้วยครับ แอมป์ OTL มีเสียงฮัม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 10:22:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ แอมป์ OTL มีเสียงฮัม  (อ่าน 2498 ครั้ง)
tot
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 01:43:46 PM »

ช่วยด้วยครับ แอมป์ OTL  มีเสียงฮัมครับ มากๆ ด้วย เป็นแอมปฺชุดคิตของ S-C อิเล็กทรอนิกส์ 30 วัตต์ เป็นอินทริเกตแอมป์ครับ ผมลองลอยภาคปรีโทนออกไม่มีเสียงฮัมครับแต่พอต่อเข้าไปมีเสียงฮัมออกมาเลยครับ ผมสงสัยคงเป็นภาคปรีโทนแน่ แต่ไล่ดูแล้วก็ปกติดีใส่อุปกรณ์ถูกต้องหมดครับแต่ก็ฮัมอยู่ดี แต่คู่มือบอกว่า ชุดนี้ต้องต่อกราวด์จากซ้ายไปขวายาวตลอด 1 เส้น ถ้าไม่ต่อกราวด์ซ้ายจะมีเสียงฮัมควรต่อตรง R 5K ซ้ายไป R 5K ขวา ผมยังงงอยู่เลยเพราะไม่เข้าใจ แต่ขุดนี้เป็นแผ่นปริ้นเดียวสเตอริโอ มีทั้งปรีโทนในตัวครับ ท่านไหนเคยต่อหรือเคยผ่านมือช่วยผมหน่อยครับอยากให้เสร็จสักที

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 01:53:55 PM »

1.ทำตามคู่มือก่อน
2.แยกให้ออกฮัมจากไหนแน่
3.ต่อลงกรวด์แท่นเครื่อง   บริเวณตัวถัง VR ต่อสายไฟเชื่อมตัว VR  ทั้งหมดไปลงกราวด์
tot
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 02:05:44 PM »

จากปรีแอมป์ครับ แล้วก็ลงกราวด์ที่เครื่องแล้วครับโวล่มทุกตัวต่อกันหมดแล้วและก็ลงกราวด์จุดเดียวกันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์