เครื่องซักผ้า LG -WF-T1176TD ไฟไม่เข้าคับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 05:01:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า LG -WF-T1176TD ไฟไม่เข้าคับ  (อ่าน 12096 ครั้ง)
umzaa
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:08:52 PM »

ไม่เอา งง

เครื่องซักผ้า LG -WF-T1176TD ไฟไม่เข้าคับ

ลูกค้าบอก ว่าซื้อมาใช้งานตอนแรกๆ ก้ดีคับ แล้วก้อไม่ได้ใช้งาน 1-2 เดือน กลับมาใช้อีกที ไฟไม่เข้าค้บ ตรวจดูสายไปแล้ว ไม่ขาด ไฟเข้า 220 V คับ แต่เปิดไม่ติด ทำไงคับ รบกวนพี่ท่าน ช่วยหน่อยคับ...

cry2!! cry2!! cry2!!                       

natthanui
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 10:53:53 AM »

เช็คจากสายเข้าจนถึงแผงหรือยังครับ ถ้าไฟเข้าแล้วก็คงเป็นที่สวิทช์ที่แผง เครื่องทิ้งไว้นานอาจมีแมลงเข้านะครับ wav!!
umzaa
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:20:17 PM »

Sad Sad
           ขอบคุณคับท่าน natthanui  ผมเช็คไฟ เข้าบอร์ดปกติคับ แต่เปิดไม่ติดเลย
ไม่รู้จะทำไงแล้วคับ เซงเลยอะ  นึกว่าสวิท ON/Off ไม่ดี ก้อเช็คแล้ว ปกติดีคับ
คัยมีวงจร บอร์ดขอหน่อยนะคับ ขอบพระคุณอย่างสูง ทุกๆท่านคับ...
                      ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
sommai50922
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 05:44:28 PM »

วัดไฟที่สวิทย์ Power มี 5 v หรือเปล่าครับบางทีหม้อแปลงอาจเสียก็ได้ครับ
TS-KK
member
*

คะแนน24

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:59:16 PM »

ถ้าลูกค้าพิ่งซื้อมา 1-2 เดือนบอกลูกค้าส่งศูนย์ดีกว่าครับ อาจจะยังอยู่ในประกัน หากเราไปรื้อแผงทางบริษัทไม่ประกันให้ครับ
umzaa
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:31:38 PM »

ขอบคุณพี่ๆมากคับ ...ที่คอยช่วยเหลือ

เมื่อก่อนเค้าซื้อมาทำเปนเครื่องหยอดเหรียญคับ บอร์ดเลยโดนแกะแล้ว ศูนย์เค้าไม่รับปะะกันคับ

ตอนนี้เลิกทำแล้ว ลูกค้าเลยจะเอาใช้เองคับ

ตามที่พี่ sommai50922 บอกอะคับ ไฟที่สวิท Powerไม่มีคับ แต่ผมวัดไฟจาก ขาออกหม้อแปลง
มี 15 VAC ไม่รู้ตัวนี้ใช้ไฟเท่าไหร่คับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ กลัวหลงทางอะ
 try!! try!! try!!

umzaa
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 02:18:51 AM »

lv! lv! lv! เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก Cheesy Cheesy Cheesy

แจ้งปิดงานคับ... ไล่ลายปริ้น ซะตายลาย  แกะบอร์ดซะแทบไม่มีชิ้นดี ที่แท้ลายสวิทขาด อันเนื่องมาจากตอนที่เค้าติดตั้งกล่องหยอดเหรียญกรีด จนขาด มองไม่เห็นเลยคับ ต้องไล่ลายเอา แทบแย่เหมือนกัน  ดีใจจัง ดีใจจัง

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ กราบขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านนะคับ ที่ช่วยแนะนำ   ขอบคุณ ขอบคุณ
                   wav!! Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์