ช่วยผมหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 09:03:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมหน่อยครับ  (อ่าน 1826 ครั้ง)
nattapongwing4
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 10:37:35 PM »

ผมจะเล่าอาการให้ฟังก่อนนะครับ
ตอนแรกเครื่องเขาเอามาให้ฆ่าไวรัส ผมก็เอาน๊อด3.0  ฆ่าไวรัส เจอไวรัส160กว่าตัว  พอแสกนฆ่าทุกไดร์แล้วเครื่องไวขึ้น แล้วทีนี้รีเครื่อง ขึ้นมา  แล้วก็แก้โฟลเดอออพชั่นหาย แทสเมเนเจอหายอะไรเรียบร้อยหมดละ  แล้วก็killVBS  เรียบร้อยแล้วรีเครื่อง ปรากฎว่า พอบูทขึ้นมา แล้วดันมีuser โผล่ขึ้นมาให้เข้ารหัส พอคลิกเข้าไปก็เข้าไม่ได้ ผมก็เลยคิดว่าเป็ฯไวรัส Hacked  ผมเลยพิมมันเข้าไปในแอดมิน  ก็เข้าไม่ได้มันบอกว่าพาสเวอดผิด  ผมคิดว่าลูกค้าคงใส่พาสเวอดไว้ แต่มันไม่น่าใช่นะครับ เพราะว่าตอนแรกยังเข้าไปลงน๊อดได้เลยนะ  ผมเลยงงอยู่ว่าจะแก้มันยังไง  มีวิธีที่ไม่ต้องฟอแมทมั้ยครับ เผื่อมีคนเคยทำ     แต่ผมลืมบอกไป  ใช่แผ่นควิกแล้วบูทโปรแกรมChang adminแล้วก็ไม่ได้ เข้าปั๊บโดนเหมือนมันเด้งออกมาเป็นล๊อคออฟเลย  งงจิงๆอาการอาจจะงงหน่อยๆนะครับ  ถ้าท่านใดรู้ก็แนะแนววิธีให้กระผมบ้างครับ       

/ช่างซ่อมบำรุง   ผอน.บน.4  ณัฐพงศ์

member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 11:51:13 AM »

ทำได้แล้ว    Embarrassed
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 04:06:33 PM »

ทำได้ไง บอกมั่งดิ  Wink
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 07:20:07 PM »

ฟอแมทเอาใหม่หมดเลย  ง่ะ Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์