ซ่อมมือถือจะรุ่งใหม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 12:06:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมมือถือจะรุ่งใหม  (อ่าน 2673 ครั้ง)
kaewtawee
member
*

คะแนน72

ครูของตัวเอง คือ ตัวเอง...ขอบคุณสำหรับครูทุกท่าน..

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 06:45:52 AM »

ถ้าโพสผิดห้อง ต้องขออภัยด้วยครับ
   ผมคิดจะหารายได้เสริมจากการติดตั้งจานดาวเทียม พร้อมกับเรียนรู้การซ่อมมือถือไปด้วย เลยอยากถามว่า
1 monitor สำหรับติดตั้งจาน แบบใหนดีครับ ที่สะดวก และดี จะใช้โน๊ตบุค หรือดัดแปลงแบบใหนมาใช้ดีครับ?
2 ซ่อมมือถือธุรกิจเป็นงัยบ้างครับ และคงต้อง ซื้อโน๊ตบุคซักเครื่อง,ราคาประมาณ 15,000 พอจะ support ใหวไหม??
  เลยรังเรว่าจะซื้อคอมตั้งโต๊ะ หรือโน๊ตบุคดี (แนวโน้ม อาจจะซื้อโน๊ตบุค)
  ท่านทีมีประสบการณ์และเทคนิคดีดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ
 Cheesy

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน..ขอบคุณสำหรับเวปดีดี

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 02:22:49 PM »

2 ซ่อมมือถือธุรกิจเป็นงัยบ้างครับ และคงต้อง ซื้อโน๊ตบุคซักเครื่อง,ราคาประมาณ 15,000 พอจะ support ใหวไหม??
  เลยรังเรว่าจะซื้อคอมตั้งโต๊ะ หรือโน๊ตบุคดี (แนวโน้ม อาจจะซื้อโน๊ตบุค)
  ท่านทีมีประสบการณ์และเทคนิคดีดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ
 Cheesy

จะรุ่งไหม! ถ้าจะทำก็ทำให้ครบวงจรครับ ถ้าเน้นซ่อมอย่างเดียวก็คงไปไม่รอด (ยกเว้นเก่งพอแล้วรับงานซ่อมมาอีกที)
อย่างน้อยก็ต้องรับซื้อขายแลกเปลี่ยนจำนำ และขายอุปกรณ์เสริม อยู่ได้แน่นอน
(แต่ต้องดูด้วยว่าแถวที่อยู่มีร้านเยอะหรือยัง ไม่นั้นจะชอบตัดราคากันเอง)

์Notebook ใช้งานได้ครับ ถ้าให้ดีควรซื้อตัวที่ HDD สัก 250G ครับ
kaewtawee
member
*

คะแนน72

ครูของตัวเอง คือ ตัวเอง...ขอบคุณสำหรับครูทุกท่าน..

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 07:24:33 AM »

Cheesy  หิว

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน..ขอบคุณสำหรับเวปดีดี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์