lcd BenQ G700AD เปิดเครื่องต่อสัญญาณแล้ว No cable connect กระพริบๆสักครู่ Stanby
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 16, 2024, 06:24:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: lcd BenQ G700AD เปิดเครื่องต่อสัญญาณแล้ว No cable connect กระพริบๆสักครู่ Stanby  (อ่าน 4733 ครั้ง)
master_be_tiger
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:24:17 AM »

ช่วยเหลือด้วยครับจอ lcd BenQ G700AD เปิดเครื่องต่อสัญญาณแล้ว No cable connect กระพริบ หน้าจอ ติดๆ ดับๆ สักครู่ ไฟ Power ก็ ขึ้น Stanby ทั้งๆ ที่ต่อสายเข้ากับเครื่องคอมฯ แล้วครับ อยากจะเปิดฝาครอบออกซ่อม แต่ตอนนี้ เปิดฝาครอบเครื่องไม่ออกเลยครับ ขอความกรุณาทุกท่านด้วยครับ อยากได้วงจร กับ วิธีการถอดฝาครอบด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:01:42 PM »

ถอดฝาครอบได้แล้วครับ ง่ายๆ นิดเดียวครับ เส้นผมบังภูเขา แต่พอเข้าวงจร มึนตึ้บเลยครับ วงจรก็ไม่มี อุปกรณ์ก็มีแต่ SMD  ไม่รู้จะไปทางไหนดีครับเพราะ ตอนนี้ลองเปิดดู เปิดเครื่องแล้ว ขึ้น BenQ มาแล้วแต่ จอจะมีกระพริบ และเป็นเม็ดๆ กระพริบ หยึกๆ หยักๆ ต่อสัญญาณเข้าแล้ว แต่ ยังบอกว่า ไม่ได้ต่อสายสัญญาณ ต้องตรวจเช็คที่ไหนดีครับ กรุณาช่วยด้วยครับ help!!!
TOM..
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:50:36 AM »

ผมอยากให้ลองเซ็คสายเคเบิ้ลดูก่อนครับว่าขาดในหรือเปล่า(มีเส้นใหม่ก็ลอง
เลยครับ)อีกอย่างที่เคยเจอคือการตั้งค่าหน้าจอResolution "ใว้สูงในระบบ
ปฏิบัติการครับต้องนําไปต่อกับจอร่นใหม่ๆที่รองรับความละเอียดสูงๆและปรับลง
มาตํ่าๆเสร็จแล้วเซฟเอาไว้นํามาต่อจอเดิมดูครับ วิธีปรับคลิ๊กขวาที่หน้าจอเดสกทอป
เลือกPorperty เลือกเซ็ทติ้งครับแล้วปรับเลื่อนความละเอียดดูครับ.....
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 07:05:42 PM »

ลองแล้วครับ กับเครื่องรุ่นเก่า เครื่อง PC เครื่อง notebook ไม่ได้ผล ครับ เข้าใจว่า ภาครับสัญญาณจากพอร์ตน่าจะมีปัญหาครับ ไม่รู้จะไปแก้ตรงไหนดี ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์