com แจ้งเตือน chassis intruded
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 16, 2024, 08:00:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: com แจ้งเตือน chassis intruded  (อ่าน 4235 ครั้ง)
dusit
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 12:39:42 PM »

ถ้าปิดเครื่องใวนานๆ พอมาเปิดอีกที จะมีขอความแจ้งขึ้นมาว่า chassis intruded  บางครั้ง มี overclocking failed และ new cpu install
เข้าไบออส รีสตาร์ต อีกครั้งก็เข้าวินโดวส์ได้ปรกติแต่พอใช้วินโดวส์สักพักก็ดับไปเฉยซะอย่างงั้น(บางทีใช้ยาวก็ไม่เป็นไรเลย)แบบนี้ใช่เป็นอาการของอะไรครับ
แฟลตไบออสใหม่แล้วไม่หายครับ เมนบอร์ด asus p5s800-mv ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

SB_ELEC
member
*

คะแนน2

ช่างสุรินทร์เหลา

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 12:40:32 PM »

chassis intruded มันจะมีจัมเปอร์บนบอร์ฺดเอาไว้เช็คว่ามีการเปิดฝาเคสทิ้งไว้หรือไม่(ใช้ได้กับบางเคส)แนะนำให้อ่านในคู่มือเมนบอร์ดแล้วเซ็ตจัมเปอร์ใหม่ใม่ต้องใช้งานในส่วนนี้่ แต่อาการที่ว่ามามีหลากหลายอาการ ถ้ายังมีประกันเหลือแนะนำให้ส่งเคลมครับ เขียนอาการไปให้หมด เคลมได้แน่ครับ

วันนี้คุณทำอะไรดีๆเพื่อสังคมแล้วหรือยัง
dusit
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:07:08 PM »

ขอบคุณครับ ผมเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ให้ลูกค้าไปแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์