จอคอม hp M 703 ไม่มีภาพมีแต่ราสเตอร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 16, 2024, 05:58:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอคอม hp M 703 ไม่มีภาพมีแต่ราสเตอร์  (อ่าน 3445 ครั้ง)
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 03:23:47 PM »

จอคอม hp M 703  ไม่มีภาพมีแต่ราสเตอร์  เวลาไม่ต่อคอมจะขึ้น No Signal  ปรับหน้าจอได้ปกติ
แต่เวลาต่อคอมเข้า หน้ามีราสเตอร์จางๆ ไม่มีภาพ led สีเขียวขึ้นปกติ
ช่างคนก่อนเปลี่ยนสายมาแล้วไม่หาย  ท้ายหลอดหลวมบัดกรีหมดแล้ว ควรเชคจุดไหนครับ
ท่านใดพอมีวงจร ช่วยเหลือด้วยครับ   Cheesy Cheesy Cheesy

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 09:44:09 AM »

มีแต่ไม่สมบูรณ์นัก

มีส่วน โฟลวชาร์จ  การตรวจเช็ค

ส่วนบล๊อกไดอะแกรมไม่สมบูณณ์

SM นี้ไม่มี Schematic นะครับ

สนใจแจ้งย้ำมาอีกที

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 09:58:39 AM »

จอคอม hp M 703  ไม่มีภาพมีแต่ราสเตอร์  เวลาไม่ต่อคอมจะขึ้น No Signal  ปรับหน้าจอได้ปกติ
แต่เวลาต่อคอมเข้า หน้ามีราสเตอร์จางๆ ไม่มีภาพ led สีเขียวขึ้นปกติ
ช่างคนก่อนเปลี่ยนสายมาแล้วไม่หาย  ท้ายหลอดหลวมบัดกรีหมดแล้ว ควรเชคจุดไหนครับ
ท่านใดพอมีวงจร ช่วยเหลือด้วยครับ   Cheesy Cheesy Cheesy

ลองเช็คภาควีดีโอที่ท้ายหลอดภาพ IC หรือ TR ตัวเล็กๆอาจเสียแล้วครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 01:35:34 PM »

ท่านใดพอมีวงจร ช่วยเหลือด้วยครับ   Cheesy Cheesy Cheesy

ลองเช็คภาควีดีโอที่ท้ายหลอดภาพ IC หรือ TR ตัวเล็กๆอาจเสียแล้วครับ

และอย่าลืมไล่เช็ค H., V. ซิ้งค์ที่ไปเมนบอร์ดด้วยนะครับ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 12:04:30 AM »

ต้องขอโทษด้วยครับที่หายไปนานปิดงานแล้วครับ
เปลี่ยนสายVGAใหม่ใช้ได้แล้วครับช่างคนก่อนเอาสายขาดมาเปลี่ยนไว้

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์