ซับวูฟเฟอร์ เสียงเบา
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 16, 2024, 10:42:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซับวูฟเฟอร์ เสียงเบา  (อ่าน 10628 ครั้ง)
sianmobile
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 04:46:26 PM »

สอบถามอาการครับ
ซับวูฟเฟอร์ GL-888 (ลำโพงคอม)เสียงเบาเร่งเสียงจนสุดแล้วก็ยังเบาอยู่ครับ
อยากทราบว่าตัวไหนเสียครับ Sad

หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 05:13:27 PM »

สงสัย VR เร่งเสียงจะเสีย

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
sianmobile
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 05:20:20 PM »

มีวิธีวัดหรือเปล่าครับ หรือต้องลองเปลี่ยนครับ Cheesy
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 05:26:15 PM »

แล้วดอกเสียงกลาง/แหลม(ฟลูเร้น)    เสียงออกปกติไหมครับ

บอกข้อมูลให้มากๆหน่อย
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 05:41:36 PM »

มีวิธีวัดหรือเปล่าครับ หรือต้องลองเปลี่ยนครับ Cheesy

มีครับ แล้ววัดเป็นหรือเปล่าว ถ้าไม่เป็นก็ลองซื้อมาเปลี่ยนดู  ค่า100KB  ต้วละ 10บาท

ถ้าอยากวัดก็ มันมี 3ขาไช่ไหม  เอามิตเอร์ ตั้งที่ คูณ 1
สายสีดำจับตัวที่อยู่ข้างสุดข้างไหนก็ได้ สายสีแดง จับตรงกลาง แล้วหมุนดู ถ้าเสีย เข็มมันจะขึ้นๆลงๆ หรือ ขึ้นได้สักพัก แล้วก็ลงเลย แสดงว่าเสีย ถ้าของดี มันจะขึ้นเรื่อย เข็มไม่ตก

แน่ใจนะว่าเสียVR ไม่เสียตัวอื่น แล้วเสียงกลางแหลมเสียงมาปกติไหม

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
sianmobile
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 05:45:32 PM »

แล้วดอกเสียงกลาง/แหลม(ฟลูเร้น)    เสียงออกปกติไหมครับ

ออกปกติครับ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 05:48:38 PM »

ออกปกติครับ

ถ้าออกปรกติ แสดงว่า IC SUB เสีย หรือลำโพงขาด ครับวงจรไม่มีอะไรมาก  เช็คได้เลยครับ

ถ้าเช็คไม่ได้ก็ ถ่ายรูปลงครับ ทีมงานเราจะช่วยท่าน .....บอกทีละนิดจนซ่อมเสร็จ

sianmobile
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 05:56:09 PM »

ออกปกติครับ

ถ้าออกปรกติ แสดงว่า IC SUB เสีย หรือลำโพงขาด ครับวงจรไม่มีอะไรมาก  เช็คได้เลยครับ

ถ้าเช็คไม่ได้ก็ ถ่ายรูปลงครับ ทีมงานเราจะช่วยท่าน .....บอกทีละนิดจนซ่อมเสร็จ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวถ่ายรูปแล้วจะมาให้ช่วยน่ะครับ
sianmobile
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 09:13:49 PM »

ล่าสุดผมได้เปลี่ยนวอร์ลุ่มแล้วครับ แต่อาการยังเหมือนเดิมครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมถ่ายรูปเมนบอร์ดมาให้ดูน่ะครับ
chai_0124
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 09:41:24 PM »

ของผมเป็น saag เสียงฮัมและเพี้ยนไปข้างหนึ่ง ครับ ตอนนี้ฟังข้างเดียว ยังไม่ซ้อมเลย ครับ
วีไอพี
member

คะแนน96

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:01:35 PM »

ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว ถามมาเลยครับ  ......ถ่ายรูปมาลงแล้วถามเป็นขั้นเป็นตอนเลยครับ ..........เว็บช่างเล็กยินดีให้บริการ....ถ้าผมตอบไม่ได้ก็จะมีทีมงานช่วยตอบครับ .....เอาให้ทะลุเลยครับ

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:18:48 PM »

มี C  Couping สัญญาณก่อนออกลำโพงหรือป่าวครับ ถ้ามีลองเปลี่ยนดูก่อน  Tongue
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:32:48 PM »

ของผมเป็น saag เสียงฮัมและเพี้ยนไปข้างหนึ่ง ครับ ตอนนี้ฟังข้างเดียว ยังไม่ซ้อมเลย ครับ
เช็คสายสัญญาณเสียง+ย้ำบัดกรีใหม่

ล่าสุดผมได้เปลี่ยนวอร์ลุ่มแล้วครับ แต่อาการยังเหมือนเดิมครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมถ่ายรูปเมนบอร์ดมาให้ดูน่ะครับ
แรงดันไฟเลี้ยง  ได้ตามที่ไอซีต้องการหรือเปล่า   (หากวัดไม่เป็นปิดฝาประกอบเครื่องได้เลย)

ดูว่าแรงดันได้ไหม  หากแรงดันลดลง แสดงว่าเกิดความผิดผลาด   โดยทั่วไปจะเกิดจากไอซีเสียบ่อย  + ลำโพง

คลิกที่รูป
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:29:18 AM »

ตู้ซับที่มีขยายในตัว ส่วนใหญ่ที่เสียคือ VR และลายปริ้น ที่แผงVRตรงขามันชอบขาด

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
BEN_BIO
member
*

คะแนน0

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 10:26:56 PM »

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ ซับวูฟเฟอร์ เสียงไม่ดังชัด  นอกนั้นดังปกติ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์