ซัมซุง LCD Monitor TV เสียบสาย AV แล้วภาพออกเป็นขาว-ดำ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 10:03:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซัมซุง LCD Monitor TV เสียบสาย AV แล้วภาพออกเป็นขาว-ดำ  (อ่าน 8948 ครั้ง)
yamasakii
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 01:31:09 AM »

ซัมซุง LCD Monitor TV P2370 จะต่อกล่อง GMM Z ครับ ใช้สาย AV ต่อเข้าช่อง Component ของทีวี แล้วภาพออกเป็นขาวดำครับ  พอดึงสายออกจากทีวี ลองไปเสียบทีวีเครื่องอื่น กลับมีสีเป็นปกติซะงั้น -*-  ไปถามเซลซัมซุง เค้าบอกว่า ให้ถอดสายทั้งหมดเสียบแค่แจ็คสีเหลืองให้มันหา โหมด AV ตรงเมนู  ให้เลือก โหมด AV ไม่ใช่โหมด Component  .......  กลับมาบ้านก็ลองเลือกหาดูครับ  แต่ในเมนูเจอแค่ โหมด PC   TV   HDMI   DVI  Component ลองพยายามทุกอย่าง แล้วก็ยังขาวดำ  สุดท้ายลอง เซตเข้า reset Factory mode แต่ก็ไม่เจอโหมด AV  ครับ และเริ่มจนปัญญา     รบกวนพี่ๆแนะนำทีคับ

ทีแรกว่าจะไปลองหาสาย Component มาเปลี่ยนแทนสาย AV  แต่เซลบอกว่าใช้แทนกันได้ ไม่เกี่ยวกับสาย
-โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับ กล่อง GMM Z เพราะเสียบเครื่องอื่นแล้วปกติ

หรือผมจะต้องส่งศูนย์ครับ -*-   รบกวนช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ เครียดมากครับ

yamasakii
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:41:22 PM »

ใครพอจะทราบ หรือพอมีวิธีอะไรช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  หรือผมต้องไปหาสาย component มาลองเปลี่ยนกะสาย AV   หรือควรส่งศูนย์ซ่อมดีครับ

..ปล..ล่าสุด  ลองเปลี่ยนกล่องเอากล่อง  True life plus ไปใส่ ก็เป็นขาวดำเหมือนกันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์