เปิดร้านขายอะไหล่แอร์และล้างแอร์ดีมัย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 09:09:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดร้านขายอะไหล่แอร์และล้างแอร์ดีมัย  (อ่าน 16596 ครั้ง)
prayothk
member
*

คะแนน9

« เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 07:35:45 PM »

เปิดร้านขายอะไหล่แอร์และล้างแอร์ดีมัยแล้วต้องซื้ออะไหล่ที่ไหนครับมีโรงเรียนสอนมัย

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 08:39:06 PM »

ดีครับ แต่ต้องเรียนก่อน คุณยังไม่ได้เริ่มเลย ฉงน Roll Eyes

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 10:46:56 AM »

อยากเรียนแต่ไม่รู้ว่าจะเร่ิมที่ไหนครับคือว่าผมอยู่แถวนนทบุรีครับ
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:34:22 AM »

แถวนนทบุรีน่าจะมี วิทยาลัย สารพัดช่าง ไปเริ่มต้นให้รู้จักตัวเองเสียก่อน การจะยึดอาีชีพช่างถ้าไม่มีวิญาญช่าง
ไม่มีใจในการเรียนรู้ในอาชีพก็เห็นทีจะทำอะไรดีได้ยาก ทุกวันนี้ไม่ว่าจะทำอะไรก็ยังถือว่ามีผู้รู้มากกว่า คนที่คิด
ของมาให้เราใช้ ให้เราซ่อมไง เขาเดินไปข้างหน้าตลอด ยังไงๆเราก็ต้องซ่อมของที่เขาคิดมา ฉนั้นเดินตามหลังเขา
ตลอด ไม่มีวันออกหน้าได้ ดังนั้นต้องเข้าใจคำว่า "ช่าง" "เป็นช่างต้องวิเคราะห์งานที่ช่อมให้ทะลุว่าจะเปลี่ยนหรือช่อม"
บางครั้งก็ไม่ได้สตางค์ เจ้าของขนมาตั้งไกล มาถึงเปิดดู น๊อตหลุดตัวเดียว เอาตังค์ไม่ลง "กินข้าวแกงไปก่อน คุณพร้อมหรือยัง"? เอาแน่
ขอยืมเพลง" ศรัทธา" มาเป็นกำลังใจครับ "ไม่มี  ก็คงต้องมีสักวัน"
http://www.youtube.com/watch?v=fGDTuiaOw2E
ฟังแล้วไม่ท้อ ผมเริ่มฟังทุกวันครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
henrytum
member
*

คะแนน20

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ 3,300 สัปดาห์จะทำอะไรก็ทำซะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 02:35:58 PM »

เอาแน่ได้อ่านกระทู้ของคุณ b.chaiyasith แล้วฟังเพลง"ศรัทธา"ไปด้วย ไม่รู้เป็นยังงัยทำให้เหมือนมีพลังขึ้นมาเดินตามฝันของผมอีกครั้งครับ
บางครั้งบางเวลาไม่รู้ทำไม ผมรู้สึกท้อแท้ เหนื่อยกับอุปสัก ที่เข้ามาเหลือเกิน ผมคงต้องฟังเพลงนี้ทุกครั้งที่ท้อแล้วล่ะครับจะได้เตือนตัวผมว่า "ใจสู้หรือเปล่า ไหวมั้ย บอกมา  โอกาส ของผู้กล้า ศรัทธาไม่มีท้อ" เอาแน่ เอาแน่ เอาแน่ เอาแน่
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:20:17 PM »

ขอบคุณครับที่ให้แนวคิดผมพร้อมครับแต่ยังไม่เข้าใจว่ามีข้อมูลที่ชัดเจนมากกว่านี้มัยครับเช่นว่าเรียนใช้เวลาเท่าไร
อะไหล่ซื้อที่ไหนหรือช่างจ้างที่ไหนได้บ้างคือว่าผมอยู่สายบริหารงานต้อง
การที่จะเปิดขายแอร์ด้วยนะครับ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 04:59:32 PM »

ยินดีครับ คุณHenrytum  ครับได้แรงใจมาจากที่หนึ่งไปอบรมมา ทำให้ไม่ท้อแท้ฟังเถอะครับ มีอะไรคิดไม่ออกก็โพสท์
ขึ้นมา ผมไม่อยากสนทนาทาง Mobile เพื่อนๆในเวปจะไ ด้ั ประโยชน์  เ ป็นเหมือนสอนพิเศษ อยากให้เป็นส่วนรวมผิดถูก
ก็มีผู้รู้ผู้ดูอยู่ เป็นกำลังใจให้ครับ
สำหรับคุณ prayothk ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่่องทุน ก็น่าจะเริ่มด้วยการคุยกับเพื่อนที่มีอาชีพนี้สักคนสองคน แล้วหาทำเลเริ่ม
ด้วยการขายน้ำยา แล้วจะมีช่างมาถามว่าอันนี้มีไหม เราก็สั่งมาตามกระแส แต่ถ้าต้องการขาย ปอ.ต้องมีช่างประจำที่แน่ๆ
คุณต้องเรียนสัก 300ชม. เรื่องของขายไม่ยากครับ ขายของยากกว่าครับ มีปัญหาหลายแฟ็กเต่อร์ กว่าจะขายได้ก็ยาก ขาย
ได้แล้วเก็บตังไม่ได้อีกยิ่งยากกว่า ไปโพสท์ที่ห้องสนทนาซิครับ แล้วจะไปคุยต่อ เกรงใจนอกเรื่องไปเยอะ ขอบคุณท่านพี่เล็ก
และAdmint. ผู้ตรวจด้วยครับ

"CHIAB"
tigerchit
member
*

คะแนน1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 01:36:25 PM »

สวัสดีครับคุณชัยสิทธิ์  สุดยอดเลยครับ MV เพลงศรัทธา ฟังแล้วทั้งซึ้ง...ทั้งให้กำลังใจ...สู้ๆ

จำหน่ายกล้องดิจิตอลและอุปกรณ์ในราคาถูกกว่า...
www.digitalland1.co m
member
*

คะแนน650

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 01:59:17 PM »

Cheesy ขอบคุณ ดีใจจัง
มีลิงค์ ศรัทธา  ที่ห้อง MV แล้วครับ จะได้รวมที่เดียวครับ

"CHIAB"
sal
member
*

คะแนน5

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 03:23:24 AM »

แนะนำสถานที่เรียนครับ มีอยู่ที่ กรมพัฒนาฝีมือแรงงานดินแดง มีหลากหลายวิชาช่าง เกือบทุกช่างครับ ผมก็เรียน แอร์ที่นี่มาครับ
มีหลายรอบให้เลือกเรียนถ้าอย่างไร โทรสอบถามเบอร์นี้คร้บ 022456954 ผมก็อยู่ แคลาย ผมก็ไปเรียนได้ ระยะทางไม่เท่าไร่ อยู่ที่ใจครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์