i-mobile 602 กินไฟครับ (ย้ายจากบอร์ดเก่า)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 08:28:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: i-mobile 602 กินไฟครับ (ย้ายจากบอร์ดเก่า)  (อ่าน 3544 ครั้ง)
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 08:18:53 PM »

supun4252          i-mobile 602 กินไฟครับ
                         « เมื่อ: 09 มกราคม 2007, 09:24:24 »

โทรศัพท์ยี่ห้อ i-mobile 602 กินไฟมากครับ ชาร์ทแบตฯเต็มจะเปิด Stanby
                         หรืออาจจะโทรสักครั้งหนึ่งจะใช้ได้ประมาณ 10 ชม.แบตฯก็หมดแล้ว
                         Adoreเป็นเพราะอะไรครับ(แบตฯใหม่ครับเพระเปลี่ยนมาหลายก้อนแล้ว)
                         และเวลาแบตฯหมดทำไมชาร์ทไม่เข้าต้องใช้เครื่อง Power Suppy
                         กระตุ้นแบตฯก่อนถึงจะชาร์ทได้ พี่ๆใครรู้ช่วยด้วยครับ

................... ................... ................... ................... ................... ................... ...........

BenQ                  แบตเตอรี่ ไม่ควรจะปล่อยให้หมด จนเครื่องดับครับ ควรจะให้เหลือ อย่างน้อย 1/2 - 1 ขีด
                         ครับ

อีกอย่าง แบตที่เปลี่ยนมา ของแท้หรือป่าวครับ......

................... ................... ................... ................... ................... ................... ...........

supun4252          คนขายบอกว่าของแท้ครับ ก้อนละ 350 บาท
                         ครั้งแรกนึกว่าแบตฯไม่ดีก็ไปที่ร้านขายเขาก็เปลี่ยนก้อนใหม่ให้มาก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ..
                         เลยคิดว่าเครื่องน่าจะกินไฟมากกว่าปกติจะซ่อมตรงไหนดีครับ.. Adore

BenQ                 เครื่องมันไม่เสียหรอกครับ ผมว่าแบตไม่มีคุณภาพอีกนั่นแหละครับ
                        แบตค้างสต็อกอะไรประมาณนี้อ่ะครับ ทางที่ดีไปซื้อที่ศูนย์ที่น่าไว้ใจครับ

อีกส่วนที่ต้องเช็คคือ ที่ชาร์จครับ วัดแรงดันว่าได้ตามที่ระบุมั๊ยครับ 
                        ขั้วเสียบก็ต้องสะอาดด้วยนะครับ
                        มันหลวมอยู่หรือป่าวครับ............................

tu2522              อาการนี้น่าจะเกิดจากไอซี ชาร์ตเสียครับ
                         -อาการ กินแบต  แบตหมดไว เปลี่ยนกี่ก้อน ก็เหมือนเดิม
                         -ต่อเข้ากับคอม เจอไดร์ บางทีก็ไม่เจอ แต่ไม่สามารถลงข้อมูลได้
                        เป็นโรคประจำตัวของ i-mobile เขาครับ  ใช้ไอซี ของ MOTO รุ่น T190   แทนได้ครับ
                        เครื่องรุ่นนี้ทำรายได้ให้ช่าง มานักต่อนัก

TongTang           ถูกต้องนะครับ 

อีกอย่างดูเรื่องของสายชาร์ทด้วยถ้าเอาสายเทียมเกรดไม่ดีมาใช้ มักจะมีปัญหา

supun4252         ใช่แล้วครับผมต่อเข้าคอมฯเพื่อ โหลดเพลงเข้าเครื่อง
                        คอมฯหาไดร์ไม่เจอจริงๆครับขอบคุณท่าน tu2522มากครับแล้วจะลองเปลี่ยนไอซีดู

ลิงค์เดิม : คลิก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์