ไวรัสตัวนี้ผมเจอมาแล้ว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 11:20:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสตัวนี้ผมเจอมาแล้ว  (อ่าน 5187 ครั้ง)
saman
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 10:29:45 PM »

มันมากับเมมกล้องถ่ายรูปกับแฮนดี้ไดร์ มันชื่อว่า win32/autoit.ac worm มันสิงอยู่ที่ c:\windowautorun.inf  อาการที่เจอมันปิดnod32ไปเลย เปิดไม่ได้เปิดแฮนด์ดี้ไดร์ไม่ได้ใช้nod32ตัวใหม่ที่เป็นรูปหุ่นยนต์สแกนเจอแต่ลบไม่ได้ ลงkaspasky 7ลบมันได้ แต่ผมโดนแบลคลิส ต้องทำอย่างไรถึงจะหายช่วยหน่อยครับ ไม่สามารถแก้ได้ช่วยทีครับ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 11:30:05 PM »

มันมากับเมมกล้องถ่ายรูปกับแฮนดี้ไดร์ มันชื่อว่า win32/autoit.ac worm มันสิงอยู่ที่ c:\windowautorun.inf  อาการที่เจอมันปิดnod32ไปเลย เปิดไม่ได้เปิดแฮนด์ดี้ไดร์ไม่ได้ใช้nod32ตัวใหม่ที่เป็นรูปหุ่นยนต์สแกนเจอแต่ลบไม่ได้ ลงkaspasky 7ลบมันได้ แต่ผมโดนแบลคลิส ต้องทำอย่างไรถึงจะหายช่วยหน่อยครับ ไม่สามารถแก้ได้ช่วยทีครับ

NOD32 ก็เอาอยู่ครับ ต้องใช้คู่กับตัวเสริมครับ
ไปดูวิธีแก้ที่นี่ครับผม..

ไวรัส Win32/Autoit.AC (ไวรัส Bad1,2,3)

ลบเสร็จก็ลงโปรแกรมนี้ไว้นะครับ ตัวเล็กๆ แจกฟรีแต่ประโยชน์สูง   Lips Sealed
CPE17 Autorun Killer (AntiAutorun)

saman
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 04:42:25 PM »

ขอบคุณครับ จะได้มั่นใจเวลาทำงาน     Smiley
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 05:33:44 PM »

้ ลงkaspasky 7ลบมันได้ แต่ผมโดนแบลคลิส ต้องทำอย่างไรถึงจะหายช่วยหน่อยครับ

เห็นว่าลง kaspasky แล้วติดแบลคลิส จะเอายาแก้ไอไหมครับ
หรือว่าหันกลับไปให้ nod ตามเดิม จะเอาก็ขอมาทาง PM ละกัน  Tongue
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 08:32:22 PM »

ใช้ Kaspersky ต้องขยันครับ ขยันหา key มาใช้ ผมนี่ต้องสลับกัน ช่วงไหนใช้คีย์ได้ก็ใช้ไป ช่วงไหนใช้ไม่ได้ก็ลงทะเบียนเป็น Trial สลับไปเรื่อยๆ  Kaspersky น่าใช้กว่า Nod แต่ต้องเครื่องแรง ผมใช้ KIS สบายท้องเลย  Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์