สอนใช้ AI วาดรูป คำสั่งภาษาไทย ฟรี Bing image creator สำหรับมือใหม่
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 07:28:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอนใช้ AI วาดรูป คำสั่งภาษาไทย ฟรี Bing image creator สำหรับมือใหม่  (อ่าน 1513 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: มกราคม 13, 2024, 11:43:21 AM »

สอนใช้ AI วาดรูป คำสั่งภาษาไทย ฟรี Bing image creator สำหรับมือใหม่ | กลัว AI แย่งงาน ฟังทางนี้

โค๊ด:
https://youtu.be/I1XzR4d4HBs?si=w_s9ClXglXIWgsBk

ใครกลัว AI แย่งงาน ฟังทางนี้
ข่าวดี ใครอยากสร้างรูป ง่ายๆ ด้วย AI ต้องอ่าน!!
อยากมีรูปสวยๆ เอาไปทำ Content
เห็นเขาว่าสร้างด้วย AI ภาพสวย AI ทำแป๊บเดียวเอง อยากทำได้บ้าง
.
ติดตรงที่ว่า "ที่ผ่านมา มันก็สวยนะ แต่ใช้งานยากจัง"
.
โดยส่วนตัวพี่เมริคิดว่า
midjourney สำหรับมือใหม่ การสมัครค่อนข้างซับซ้อนค่ะ
และการใช้งานก็งงพอสมควรค่ะ
(แบบสติหลุดก็ลืมไปว่า ฉันทำอะไรค้างไว้นะ อยู่ตรงไหน หาไม่เจอ 555)
.
หรือติดเรื่องการใช้ภาษา คำสั่ง (Promt)กับ AI ที่เป็นภาษาอังกฤษ
.
รวมถึงบางอันที่ใช้ภาษาไทยได้ รูปก็ยังไม่โดนใจเท่าไร
อย่าง Canva พี่เมริคิดว่า Text to image ก็ทำได้ค่ะ
แต่รูปที่ได้ เมื่อเทียบกับเจ้าอื่นๆ แล้ว ยังไม่ค่อยเวิร์คเท่าไร
คือบางรูปไม่โจทย์ แต่บางรูปก็คือกลางๆ
ให้เวลา Canva พัฒนาหน่อยนะคะ อนาคตดีขึ้นแน่
ใครยังไม่เคยดู AI
สร้างรูปด้วย Canva พี่เมริใส่ลิงค์ในคอมเม้นท์ให้ค่ะ
.
ข่าวดี !! สำหรับมือใหม่ และภาษาไทยได้เกรด 4 อิอิ
ภาษาอังกฤษเกรดอะไรก็ว่าไป
ลองใช้ เครื่องมือ สร้างรูปภาพจาก AI
ค่าย Microsoft กันเถอะค่ะ
.
ใช้งานง่ายมากๆ
เพียงแค่เพื่อนๆ มี E-mail อย่างตัว hotmail
ก็สมัครใช้งาน
.
หน้าต่างการใช้งานก็ไม่ซับซ้อน
.
ใช้คำสั่งเป็นภาษาไทยได้ด้วย
(แต่ พี่เมริก็เชียร์ให้เพื่อนๆ พัฒนาภาษาอังกฤษ
เพื่ออนาคตที่กว้างไกลในโลก AI ที่ใกล้จะมาถึงอยู่ดีค่ะ)
.
นั่นคือ “Bing Image Creator”
หรือเพื่อนกดที่ลิงค์นี้ได้เลยนะคะ
โค๊ด:
https://www.bing.com/create
.
หรือค้นหา Bing Image Creator ใน Google ก็ได้ค่ะ
.
ตอนนี้ใช้งาน Free พี่เมริได้ มา 100 เครดิต
แต่ถ้าเครดิตหรือโทเคน (เหรียญสำหรับใช้งาน) หมด
เราก็ยังใช้งานได้ฟรีอยู่ค่ะ แต่อาจจะใช้เวลานานขึ้น
.
ความรู้สึกส่วนตัวที่ได้ลองใช้
#ข้อดี ของ  #BingImageCreator
เหมาะกับมือใหม่มากๆ เลยค่ะ
โดยเฉพาะคนที่อยากได้รูปไม่ซ้ำกับใคร
อย่างโค้ช ครูสายจิตวิญญาณ
หรือ รูปภาพที่เฉพาะสร้างสรรค์ใหม่
.
ใช้งานได้ทั้งในคอมและในมือถือ แท็บเล็ต
สะดวกค่ะ
.
ดาวน์โหลด แชร์ บันทึก
ขนาดภาพที่ได้ 1024 × 1024 jpg
ใช้งานในสื่อ Social สบายๆ เลยค่ะ
(ไฟล์รูปแบบอื่นๆ กับขยายขนาด พี่เมริศึกษาเพิ่มแล้วเอามาอัพเดทให้ค่ะ)
.
ส่วนเรื่องลิขสิทธิ์ต่างๆ ไม่ค่อยต่างกับค่ายอื่นๆ เท่าไรค่ะ
.
#ข้อเสีย
สำหรับพี่เมริ คือ การตั้งค่าความปลอดภัยในเวลาลงชื่อเข้าใช้งาน
ในตอนแรกหรือสำหรับบางคน อาจให้ยืนยันรหัส
ถ้าเราใส่ผิดบ่อย หรือ อะไร มันก็จะล็อคบัญชี
ซึ่ง บางคนผูกกับ Hotmail ไว้ ก็จะฮิ้นใจเล็กน้อย
แต่ถ้าคิดในแง่ดี
ก็เพื่อความปลอดภัยของเราค่ะ
แต่มันจะเป็นแค่ครั้งแรก
หรือเราใช้งานกับเครื่องแปลกๆ ที่ไม่เคยใช้
หรือเพื่อนๆ จำรหัสยืนยันต่างๆ ได้ก็ไม่ใช่ปัญหาค่ะ
.
หน้าที่ของเราคือ คิดคำสั่งออกมาว่าเราอยากได้อะไร
ถ้าระบุรายละเอียดได้ดี (คือ เรามีภาพในหัวของเราชัด)
รับรองง่ายค่ะ
และยังมีอีกหลายอย่างที่ AI ของ Bing ทำได้
ติดตามช่องพี่เมริไว้นะ
มีอัพเดทและสอนใช้ แน่นอน
 ping!

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2024, 12:36:09 PM »

https://www.pohchae.com/2024/01/13/ai-bing-image-creator/
คลิปสอนใช้ AI วาดรูป คำสั่งภาษาไทย ฟรี Bing image creator สำหรับมือใหม่
#คลิปสอน  #AI   #วาดรูป  #คำสั่งภาษาไทย  #ฟรี  #Bing_image_creator  #สำหรับมือใหม่
-------

ขอขอบคุณผู้แนะนำต้นเรื่อง คุณ eskimo_bkk-LSV team♥ แห่ง www.ubmthai.com

ที่มา www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php/topic,101460

ขอบคุณ THANK!! wav!!
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2024, 04:26:14 PM »

Test.

ใช้ Bing image creator

ju_ju!!
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2024, 09:25:26 AM »

สวยงามมากครับท่านอาจารย์ปรีชา..  Smiley Lips Sealed  wav!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์