ไฮเทค..รพ.มงกุฎฯนำ“หุ่นยนต์แทนคน”เคลื่อนที่ได้เองโดยไม่ต้องมีคนบังคับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฮเทค..รพ.มงกุฎฯนำ“หุ่นยนต์แทนคน”เคลื่อนที่ได้เองโดยไม่ต้องมีคนบังคับ  (อ่าน 2175 ครั้ง)
nongtop
ผู้ช่วย Admin
member

คะแนน682

« เมื่อ: มกราคม 12, 2018, 10:32:16 AM »

หากอ่านบทความไม่พอดีกับจอมือถือ คลิ๊ก!!ดูเนื้อหาเกี่ยวข้อง> w ww.ubmthai.com เวอร์ชั่นสมาร์ทโฟน >> www.pohchae.com        หุ่นยนต์นี้ชื่อ “R Robot” เป็นหุ่นยนต์เอจีวี (Automated Guided Vehicles: AGV) ..สามารถเคลื่อนที่ได้เองโดยไม่ต้องมีคนบังคับ มีระบบควบคุมเส้นทางและขับเคลื่อนด้วยการเหนี่ยวนำของแทบแม่เหล็กที่ติดตั้งเป็นทางภายในอาคาร.. ปัจจุบันมีทั้งหมด 3 ตัว สูง 150 เซนติเมตร ใส่วิกผมผู้หญิงและชุดพยาบาลสีเหลือง หรือเขียว มีเซนเซอร์ที่จะหยุดเมื่อมีคนเดินผ่าน ซึ่งระยะเวลาที่หยุดในแต่ละสถานีจะแตกต่างกันตามการตั้งโปรแกรม โดยจะประเมินและเตรียมขยายผลในปีหน้า อาจมีการใช้หุ่นยนต์ลำเลียงอาหารไปยังห้องผู้ป่วย, ลำเลียงขยะไปทิ้ง, ช่วยในห้องจัดยาและคลังสินค้า ฯลฯ [fbvideo link="https://web.facebook.com/TheClip.UDOMSUK51/videos/1412418325529223/" width="500" height="400" onlyvideo="1"] ..หากเจอกันจังๆในที่มืดๆ ระวังคนไข้จะช๊อค ก่อนเจอคุณหมอนะครับ ..  

..กำลังหาเพื่อนร่วมเรียน+ปรึกษา..pre degreeนิติศาสตร์รามปี2ครับ

หาเงินหลักหมื่น/เดือนได้ไม่ยาก หากท่านชอบถ่ายภาพ..สนใจสมัครที่ shutterstockได้เลย..คลิ๊ก!!ครับ. Huh?

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์