ติดเครื่อง รถมิตซุบิชิ สตาด้า เวลาสตาร์ท เครื่อง มีเสียงรบกวน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 11:39:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดเครื่อง รถมิตซุบิชิ สตาด้า เวลาสตาร์ท เครื่อง มีเสียงรบกวน  (อ่าน 3997 ครั้ง)
ko999
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 10:57:48 PM »

ผมได้ลงกราวด์ดีแล้วนะครับ ลงกราวด์ตรงกล่องเก็บของกลางตรงเบรคมือหนะครับ และใช้ C 4700MF  25V คร่อมที่ขั่วแบต ลงกราวด์แล้วยังไม่หายอีก จะทำยังไงต่อดีครับ  ขอบคุณครับ

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 12:51:52 AM »

ต้องแยกให้ออกครับว่า มันกวนจากส่วนใหน โดย ลอง เปิดเฉพาะ แอมป์ อย่างเดียวไม่ต้องต่อ input ว่ามีเสียงกวนใหม

ุถัดมาก็ ปรีแอมป์ สมมุติ ว่า เปิดเฉพาะ แอมป์ อย่างเดียวไม่มีเสียงกวน แต่พอต่อ ปรี มีเสียงกวน ก็แสดงว่า ปรีมีปัญหาเอง ก็ต้องหาทางแก้กับตัวปรีเองครับ อย่างผมเคยเจอ ก็ต้องเปลี่ยน ปรี ไปเลย เพราะหาทางแก้อย่างไรก็ไม่หาย(ไม่ได้เข้าไปแก้ในตัววงจรของปรีน่ะ)

สุดท้ายก็ตัว ฟร้อนท์  หรือวิทยุซีดี หรือ วิทยุเทป (แต่เท่าที่เคยเห็นไม่มีปัญหาจากฟร้อนท์หรอก)

สรุปให้ได้ก่อน แล้วค่อยแก้ไข กับจุดนั้นๆ

ผมก็ใช้สตราด้า ตอนนี้มี ฟร้อนกับ แอมป์ ไม่ต้องมีกันกวน อะไรทั้งนั้น เดินสายห่วยๆ ลากไฟมาจาก แบตเข้าแอมป์ แล้วก็ต่อกราวน์ โดยยึดกัน น็อตที่ยึดตู้แอร์นั่นแหละ ก็ไม่เห็นมันจามีเสียงกวนเลยครับ ก่อนหน้าเคยใช้ปรีอยู่ มันกวนได้ใจ เหมือนกัน แต่พอเปลี่ยนมาเป็น ซีดีแบบ 2 output ก็สบายไป ยกปรีให้คนอื่นไปเลย สบายหูครับ Cool Cool Cool

ko999
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:04:59 PM »

ขอบคุณครับ Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์