เที่ยวแบบไร้สาระ..แต่ดีต่อใจ..น้ำตกห้วยแก้ว จ.เชียงใหม่ วันนี้ยังสวยอยู่นะครับ..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 11:18:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวแบบไร้สาระ..แต่ดีต่อใจ..น้ำตกห้วยแก้ว จ.เชียงใหม่ วันนี้ยังสวยอยู่นะครับ..  (อ่าน 1682 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 12:01:04 PM »

หากอ่านบทความไม่พอดีกับจอมือถือ คลิ๊ก!!ดูเนื้อหาเกี่ยวข้อง> www.ubmthai.com เวอร์ชั่นสมาร์ทโฟน >> www.pohchae.com
.
.     
..มาพักผ่อนวันหยุดที่น้ำตกห้วยแก้วกันดีกว่า..สายน้ำตกยังคงเหมือน30ปีที่ผ่านมา ..ยกเว้นคนเดินเคียงข้างเข้ามายืนสู้ร่วมกัน..ช่างดีต่อใจเหลือเกิน..

...ใครขายหรือให้เช่าที่ดินใกล้ๆน้ำตกบ้างครับ ..ยอดไม้ ใบหญ้า ช่างสมบูรณ์ดีเหลือหลาย ...
..ว่าจะเช่าเลี้ยงแพะ+แกะ..แค่ความสุขทางใจที่ได้รับก็เกินคุ้มแล้วครับ

..ทำไมผู้คนอาศัยอยู่บนดอย..ส่วนมากมักจะมีอายุยืน(ไม่นับพวกที่ปลูกกะหล่ำปลีขาย.. แล้วแอบนั่งหยอดยาฆ่าหนอนตอนกลางคืนนะ)
..น้ำสะอาด+แร่ธาตุในดิน น่าจะมีส่วน... ฮ่าๆนึกออกแล้ว เที่ยวนี้ ขากลับจะขนน้ำตกจากเชียงใหม่ไปเลี้ยงแพะที่อ.ปากพนัง ดีกว่า ...คราวนี้แหละแพะของผมจะได้มีอายุยืนๆ..กำไรเห็นๆ..

ก่อนกลับ ก็เข้าไปกราบนมัสการ ขอพรท่านพระครูบาศรีวิชัย ซึ่งเป็นผู้สร้างถนนขึ้นดอยสุเทพ ..
กลับไปขอให้โชคดีครับ..(มีแผงเพิ่มความรวยอยู่ใกล้ๆ..อีกทั้งยังมีแม่ค้าเปิดร้านขายพวงมาลัยพร้อมธูปเทียน ชุดละ20บาทเท่านั้น ..มีดอกบัวหลวงสดๆ ดอกดาวเรืองพวงใหญ่นุ่มมือ..เยอะมากๆ..ช่วยกันอุดหนุนแม่ค้าคนไทยด้วยกันนะครับ ได้บุญชาตินี้แหละครับ...) 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์