ตลาดลูกแพะ ...ยังมีราคาดีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:33:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตลาดลูกแพะ ...ยังมีราคาดีครับ  (อ่าน 1625 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 07:33:44 AM »

วันนี้พามาเที่ยวไกลหน่อยนะครับ ..หน้า มหาวิทยาลัยแม่โจ้ จ.เชียงใหม่ ..กับเจ้าของร้านค้าเกษตรน้ำใจดี พูดคุยให้ความรู้สนุกครับ

สะดุดตากับลูกแพะ ที่อยู่หน้าร้าน น่ารักดีจัง..จับมาดมกลิ่น ไม่มีกลิ่นแรงแบบแพะ ..เพราะที่นี่เขาอาบน้ำ ฟอกแชมพูสระขนให้เป็นประจำ

ราคาขายลูกแพะอายุ 7 วัน  ตกตัวละ 4,500.- ทีเดียว(สอบถามแล้วแม่แพะไม่เลี้ยง ต้องป้อนนมวัว)
  ..  และระหว่างที่ยังขายลูกแพะไม่ได้ ก็มีรายได้แฝง ด้วยการให้ผู้ที่เดินผ่านไปผ่านมา ป้อนนมลูกแพะขวดละ20บาท. ...ยิ่งช่วงที่นศ.เปิดเทอม สามารถทำรายได้จากลูกแพะดีมาก  ...

ชาวแพะ สนใจเลี้ยงแกะพ่วงด้วยไปไหม..  เพิ่มรายได้หลายทางครับ..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์