เปิดกรุพระเครื่อง & เครื่องราง ของขลังมากมาย..แม่ออน สันกำแพง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:24:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกรุพระเครื่อง & เครื่องราง ของขลังมากมาย..แม่ออน สันกำแพง  (อ่าน 4189 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 07:17:37 AM »

สวัสดีครับ ..ผมจั่วหัวไว้ว่า แม่ออน สันกำแพง ..ไม่ใช่ดอยสะเก็ดนะครับ เพราะกรุพระเครื่อง & สิ่งของมงคลหลายร้อยรายการที่ผมไปเจอมานั้นอยู่ที่แม่ออน สันกำแพง ครับ(ต่อจากกระทู้นี้ครับ http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php/topic,55466.0.html )

วันนี้ผมมาที่บ้านคุณพี่สมพงษ์..แม่ออน สันกำแพง ครับ ..สมาชิกบางท่านไม่สบาย ..เอาไว้คราวหน้า ก่อนผมลงใต้ต้นเดือนพค...มาเจอกันใหม่ครับ 
ภาพที่นำมาลงในกระทู้นี้ ได้รับอนุญาตจากทุกท่านที่ปรากฏในรูปแล้ว ..ด้วยความขอบพระคุณครับ..  Smiley

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 07:20:09 AM »

น่าจะเรียกว่า ..คดไข่มุก ..ได้ไหมครับ
   ..ในโลกนี้ มีน้อยมากๆๆๆๆ ..เป็นของหายากครับ  Cool

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 07:29:58 AM »

ด้านหลังครับ ..

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 07:48:26 AM »

งานนี้ทำลายความเชื่อและความมั่นใจผิดๆของผมหลายอย่าง .. งานนี้ไม่มีหน้าม้า และกระทำไปด้วยความสุจริตใจ เอาตัวผมเองเข้าพิสูจน์ทุกรายการที่สงสัย .. วันหน้ามีโอกาสจะค่อยทะยอยเล่าให้ฟัง ในหลายๆสิ่งที่บางท่านอาจพิสูจน์ไม่ได้ ..

..เพียงแต่บอกได้ว่า เหลือเชื่อจริงๆครับ  Smiley

บางท่านที่สะสมพระ เช่นพี่แมว ก็นำพระบางส่วนมาโชว์  ..เริ่มจากองค์เล็กๆ .. ดูเนื้อกันเองนะครับ 

รู้จักกับพี่แมวนะครับ(นั่งซ้ายสุด) ..อย่าทักผิดว่าเป็นคุณสุนทรี เวชานนท์ นะครับ ..คล้ายกันยังกะแกะ ..

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 09:55:59 AM »

เนื้อสวยมาก ครับ พี่ พระสมเด็จ ดูยากมาก มันต้องรู้จริงถึงจะไม่ โดน ปลอม

พี่ชายผม (เสียชีวิตไปแล้ว) บวชที่วัดมหาธาตุเมืองเพชรหลายพรรษา

วันๆเอาแต่ส่อง พระ ศึกษามาจนในเมืองเพชร ยกนิ้วให้

วันหนึ่งแก กลับมาบ้านเกิด มาขอตังค์โยมพ่อ (สมัยนั้น พศ.2512)

100,000 บาท แกเทศน์ เก่งอยู่แล้ว โยมพ่อ โดนเป่าหู แป๊บเดียว

โยมพ่อ นั่งเรือจากในตำบล มาเข้าเมือง มาเบิกตังค์ให้ หลวงพี่แก

จะไป เช่าพระสมเด็จวัดระฆัง

แกบอกดูขาด เลย ว่า แท้ 10,000,000,000%

เช่ามาเสร็จได้สมใจอยากแล้ว

เที่ยวไปโชว์ เซียนพระด้วยกัน แท้ 10,000,000,000%

เวลาเดินไปเรื่อยๆ จนวันหนึ่งหลวงพี่ แกต้องเข้า บางกอก

มาทำธุระอะไร? สักอย่างจำไม่ได้

แกเอา สมเด็จ มาด้วย

เข้าไป ท่าพระจันทร์ เลย

ทุกร้านใน ท่าพระจันทร์

พูด เหมือนกันหมด ว่า ?

เศร้าจัง

หลวงพี่ กลับ กุฏิ  เลิกเล่นพระ  ตั้งแต่ วันนั้น

สมัยนั้น เงิน 1 แสน ไม่ช่ายน้อย เลย ครับ

โยมพ่อ เป็น ลม  3 ตะลบ จะด่า จะว่า ก็ ม่ายด้าย

เพราะ หลวงพี่ครองผ้า อยู่

ธรรมดา โยมพ่อ ไม่มีใคร ลูบคม ได้เลย

รู้กิติศัพท์ ไปถึง 7 จังหวัด

งานนี้ หงอย กันเป็นแถว!!!!

เรื่องมันก็เป็นยั่งงี๊หละ คร๊าบ ท่านผู้ ชมมมมมมมมมมมม

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 10:14:30 AM »

สุดยอดมากครับพี่ชา .. ผมมือใหม่ในวงการนี้  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  Cheesy

..วันที่ 2 นี้ เพื่อนรุ่นพี่ รู้ใจ นับถือน้ำใจกัน..จะให้พระสมเด็จฯ เอาไว้ติดตัว  1 องค์ครับ (บอกว่าของแท้แน่นอน..อย่าให้บอกเป็นตัวเลขเลย ให้ผมไว้บูชา..งานนี้ไม่มีผลประโยชน์อะไรเคลือบแฝง..น้ำใจล้วนๆครับ)  Smiley
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 10:54:27 AM »

ด้วยความขอบพระคุณ พี่สมพงษ์+น้องแมวมากๆครับ..ที่กรุณาส่งสิ่งที่เป็นมงคลยิ่งของชีวิตมาให้ผม ..โอกาสหน้ามีโอกาส จะตอบแทนพระคุณครับ  ..
https://goo.gl/5QhSKv

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 06:52:43 PM »

wav!!
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 04:51:06 PM »

วันนี้มาประชุมเรื่องราวเกษตรฯที่บ้านพี่ผู้คุม(สุวรรณ) http://www.108kaset.com/goat/index.php/topic,158.0.html

แดดวันนี้ ไม่น้อยหน้าเชียงใหม่..ร้อนเปรี้ยงๆผิวแทบละลาย  10.30มีนัดกัน... คุยกันเพลิน ทั้งแพะ ทั้งพระ ทั้งภาพ... บ่าย2เมื่อไร ไม่รู้ตัว   Cool
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 04:53:51 PM »

พี่สุวรรณ ..เซียนพระตัวยง ท่านหนึ่ง แห่งต.ป่าระกำ เหมือนกัน ..หอบตำราเล่มเบ้อเริ่มมาให้ดู ..

..โห... พระที่พี่สมพงษ์ ส่งมาให้ผม เป็นรุ่นนี้ครับ ... จะเป็นลม!!!  Wink
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์