WIRELESS LAN
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 02:17:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: WIRELESS LAN  (อ่าน 2387 ครั้ง)
TOPXX
member
*

คะแนน2

เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่เชื่อ

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 03:43:41 PM »

คือจะชื้อคอมพิวเตอร์ครับ ผมก็พาไปชื้อ แล้วบอกว่าที่ หอพัก ไช้ wiretess lan  ผมก็ชื้อมาไส่ให้ ลง ไดเวอร์ เรียบร้อย  มันก็เอาคอม กับไปหอพัก ผมอยู่ ขอนแก่น   น้อง อยู่ โคราช วันต่อมามันโทรมาบอกว่า เน็ต ใช้ไม่ได้ เจ้าของหอพัก บอกว่าให้ เอา หมายเลข ไปให้ผมก็งง  เขาว่าหมายเลข IP ของ wiretess มันมีด้วยหรือครับ ผมไม่รู้เกี่ยวกับเจ้า wiretess ครับ ช่วยผมที่ครับ

boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 05:43:18 PM »

หน้าจะเป็ฯหมายเลข MAX Address ของ lan Card ให้ เข้าdos โหมด แล้ว พิมพ์ ipconfig/all แล้วดูที่ Physical Address เอาเลขทั้งหมด 12 ตัว ไปให้ เขา  แต่ต้องดูให้ดี นะครับถ้าที่มี network มากกว่า 1  ตัว มันจะโชว์ ทั้งหมดที่มี ให้ ดู Description ครับ ว่า เป็น card อะไร

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 12:28:57 AM »

ปกติ เขาก็พิมพ์ไว้ที่ตัวการ์ดเลยน่ะครับ ถ้าไม่แน่ใจ และที่กล่องใส่ก็จะมีเหมือนกันด้วย

ที่เขาขอก็เพื่อจะป้องกันไม่ให้บ้านข้างๆ แอบใช้ด้วย หรือว่า จะได้รู้ว่ามีคนใช้บริการกี่คน ทำไรกันอยู่ เป็นต้น ครับ ยิ่งตอนนี้กฏหมายใหม่ออกมาแล้ว เขาก็ต้องเก็บ log file ไว้ให้ตรวจสอบอีกด้วยน่ะเออ  Cool Cool Sad

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์