ขอเบอร์ FBT ทีวี LG 29FS6RL-TG แท่นเครื่อง CW62A

ขอเบอร์ FBT ทีวี LG 29FS6RL-TG แท่นเครื่อง CW62A

(1/2) > >>

kenner00:
สวัสดีครับผม  ผมช่างมือใหม่ครับผม

kenner00:
ไม่ทราบว่า FBT เบอร์ EBJ37038602 / BSC26-N2137 ใส่ได้ไหมครับ
อาการเสียคือเปิดไม่ติด ไฟพาวเวอร์กระพริบเป็นสีขาวแล้วมีเสียงดังแต็กๆๆเบาๆข้างในครับ
ผมถอด tr.hor เบอร์ D1047 มาวัดดูแล้วมันไม่เสีย แต่ผมก็ซื้อมาลองเปลี่ยนพร้อม Cแดมป์ค่า 18n / 2000 v (ตัวเหลี่ยมสีฟ้า) มันก็อาการเหมือนเดิมครับ
ก็เลยอยากจะลองเปลี่ยน FBT ดูครับ  ท่านผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ  ขอบคุณครับผม

tirawat+:
ลองเปรียบเทียบกับลายวงจรที่ปริ้นจริงดูครับ (ส่วนหัวข้ออาการของเครื่อง ขอแนะนำให้ไปตั้งกระทู้ที่ห้อง ถาม-ตอบ ซ่อมทีวี)

kenner00:
ขอบคุณครับพี่ tirawat  เดี๋ยวผมจะเทียบขาในวงจรที่ปริ้นท์ดูครับ

kenner00:
ผมดูวงจรที่ปรินท์ทีวีแล้วขาตรงกันกับวงจรครับ เดี๋ยวลองไปซื้อใส่ดูครับ ถ้ายังใช้ไม่ได้จะไปตั้งหัวข้อถามที่ห้อง ถาม-ตอบ ซ่อมทีวีครับ ขอบคุณครับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป