ALPHA รุ่น LCT 26MTOST อาการเปิดเครื่องมีภาพปกติสักพักจอขาว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 01:23:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ALPHA รุ่น LCT 26MTOST อาการเปิดเครื่องมีภาพปกติสักพักจอขาว  (อ่าน 6685 ครั้ง)
talsea721
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน27

F/B : วัชรินทร์อิเล็กทรอนิกส์

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 01:44:44 PM »

ALPHA รุ่น LCT 26MTOST อาการเปิดเครื่องมีภาพปกติสักพักจอจะเริ่มขาวและขาวจนไม่เห็นอะไรเลยบางทีก็ภาพมาปกติแล้วก็ขาวอีกครับ

สิ่งที่ทำไปแล้ว เช็คปริ้นไม่หลวมย้ำแล้ว ไฟ12Vมี24Vมี ลองเปลี่ยนCดูแล้วไม่หายครับ เช็ค Rฟิวส์แถว ทีคอน และบอร์ดอื่นๆRฟิวส์ไม่ขาดไม่ยืดครับ ควรเช็คตรงไหนครับ ช่วยหน่อยนะครับขอบคุณครับ

รับซ่อม TV เพาเวอร์แอมป์AB/D/กลางแจ้ง/รถยนต์ เครื่องซักผ้า ติดตั้งแก้ไขระบบจานดาวเทียม

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 05:44:14 PM »

ที่แผงทีคอน มี AF-15 มั้ยถ้ามีให้ลองเอานิ้วแต่ะดูว่าร้อนถูกได้มั้ย ถ้าใช่ก็ 99.99% ,yoglupครับ HAPPY2!!
talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 07:13:02 PM »

ไม่มีเลยครับท่าน ผมหาดูละเอียดแล้ว ควรเช็คทางไหนต่อครับ ขอบคุณครับ แจ้งอาการอีกครั้งครับ ผมสั่งเกตดู เมื่อเครื่องเย็นจอจะไม่ขาว แต่พอร้อนนิดหน่อยจะขาวเลยครับ ปิดและเปิดใหม่ก็ขาวเหมือนเดิม ต้องรอให้เครื่องเย็นจอจะไม่ขาวพอเครื่องร้อนก็ขาวเหมื่อนเดิมครับ เหมื่อนมีการเร่ง แสงสว่าง ตลอดเวลาครับ ตอนจอขาวมีภาพร่างๆเหมื่อนเร่งแสงสว่างมากมากเกินไปจอจะขาวครับ ขอบคุณครับ

รับซ่อม TV เพาเวอร์แอมป์AB/D/กลางแจ้ง/รถยนต์ เครื่องซักผ้า ติดตั้งแก้ไขระบบจานดาวเทียม
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 07:09:15 AM »

ถ้าไม่มีคุณก็ต้องถ่ายรูปทีบาร์ของจอภาพให้ชัดๆที่ตัวic ไม่งั้นก็ลำบากในการแนะนำ ไม่มีข้อมูลเชิงลึกเลย  ju_ju!!
talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 03:04:16 PM »

ต้องขอโทษท่านด้วยครับ คือผมอยากจะเอารูปลง แต่หาที่เอาลงไม่เจอครับ ช่วยบอกวิธีเอารูปลงหน่อยนะครับ ต้องขอโทษจริงๆผมไม่รู้วิธีเอาภาพลงแบบไหนครับ Cheesy Cheesy Cheesy

หลอดไฟ
วีไอพี
member

คะแนน246

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 03:37:16 PM »

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=96415.0

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 05:17:09 PM »

ขอบคุณครับแต่ของผมมันไม่ขึ้นที่ลงภาพครับ สงสัยโทรศัพท์ผมไม่รองรับครับ ส่วนบอร์ดทีคอนเป็นแบบนี้ครับ ถ้าไม่ชัดต้องขอโทษด้วยครับ หรือจะให้ผมบอกเบอร์ICก็ได้ครับ   Cheesy
http://www.buypartstv.com/presta/en/philips/1933-t230xw01-v0-control-board-06a13-1b.html

member
*

คะแนน1138

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 07:32:16 AM »

ถ้าไม่ได้จริงก็น่าจะต้องลองเปลี่ยน ทีคอน ลองดู แต่ว่าใครจะมีก็ต้องหา เพราะ26นิ้วคงหาลำบาก ต้องลองครับ  HAPPY2!!
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 06:41:11 PM »

เจ้าของกระทู้ไปไหนแล้ว ให้ลองถอดสายแพร์จากเมนบอร์ด ออกมาดูว่ามันมีขี้เกลือหรือป่าว  HAPPY2!!
talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:47:56 PM »

ต้องขอโทษด้วยครับที่หายไป ไปอบรม มาครับ สายแพลองถอดทำความสะอาดแล้วครับเหมือนเดิม สงสัยบอร์ด ทีคอนเสียแล้วครับ แต่หาดูไม่มีครับ ขอเก็บไว้ก่อน ขอปิดกระทู้เลยครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ Cheesy

talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:53:08 PM »

ต้องขอโทษด้วยครับที่หายไป ไปอบรม มาครับ สายแพลองถอดทำความสะอาดแล้วครับเหมือนเดิม สงสัยบอร์ด ทีคอนเสียแล้วครับ แต่หาดูไม่มีครับ ขอเก็บไว้ก่อน ขอปิดกระทู้เลยครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ Cheesy

talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 06:55:08 AM »

ขอต่อกระทู้นะครับ ผมได้ซื้อ ทีคอนมาใส่แล้ว มีภาพมีเสียงครับ แต่ภาพสีมันเป็นสีตรงข้ามเหมือนกล้องโทรศัพท์ ควรเช็คตรงไหนต่อครับ ปรับเมนูก็เหมือนเดิมครับ หรือว่าต้องเข้าปรับโหมดเอา ขอวิธีการเข้าโหมดด้วยครับ ขอบคุณครับ Cheesy

member
*

คะแนน1138

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 07:41:00 AM »

โค๊ช ระหัสตรงกันเป๊ะป่าว แล้วเบอร์จอด้วย ต้องตรงกัน ลองถามและขอคำแนะนำจากผูขายทีคอนดูก่อนครับ  HAPPY2!!
talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 07:45:27 PM »

โค๊ชไม่ตรงกันช่วงท้ายครับ แต่เบอร์บอร์ดตรงกันเป๊ะครับ วงอุปกรณ์เบอร์เดียวกันครับ สงสัยจะเข้าเนื้อแล้วครับ 555+ อยากทราบวิธีการเข้าโหมดรุ่นนี้ครับ ท่านใดรู้ขอความช่วยเหลือด้วยครับขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์