DVD ฟิลลิป แม่เหล็กกับมอเตอร์หนีบกันแน่น เปิดถาดไม่ออกมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

DVD ฟิลลิป แม่เหล็กกับมอเตอร์หนีบกันแน่น เปิดถาดไม่ออกมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

(1/2) > >>

HS3LOU:
ดีวีดีเปิดถาดไม่ออกเลยเพราะแม่เหล็กกับมอเตอร์มันหนีบกันแน่นเกินไปครับ ถ้าใส่แผ่นค้างเอาไว้จะเปิดออกได้ เปลี่ยนสายพานใหม่แล้วอาการเหมือนเดิมครับ มีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ

หลอดไฟ:
ตั้งเฟืองชุดกลไกโหลดดิ้งใหม่ครับ

HS3LOU:
อ้างจาก: หลอดไฟ ที่ กุมภาพันธ์ 01, 2015, 06:28:52 PM

ตั้งเฟืองชุดกลไกโหลดดิ้งใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

HS3LOU:
ตั้งชุดเฟืองกลไกใหม่ก็ยังไม่ได้ครับ ผมคิดว่าแม่เหล็กมันหนีบกับมอเตอร์แน่นเกินไปนั่นแหละ ลองเอาแผ่นค้างไว้เลื่อนถาดเข้าออกได้ปกติ แต่ถ้าไม่ใส่แผ่นมันหนีบจนแน่น เวลากด open ดังกึ๊กกั๊ก ถาดไม่สามารถเลื่อนออกมาได้ ท่านใดมีประสพการณ์แบ่งปันด้วยครับ ขอบคุณครับ

tar samart:
ผมเคยเจอมา คือไอ้เจ้าตัวจานที่ติดกับมอเตอร์ที่พาแผ่นหนุน มันหลุดเลื่อนจากแกนมอเตอร์ขึ้นมามากไปหน่อย ต้องเคาะลงไปหน่อย แต่ระวังอย่ามากเกินไป ลองดูรอยเก่ามีไหม บ้างอันที่เจอมา จานลงลึกเกินไปแม่เหล็กก็ไม่จับ. ju_ju!!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป