ไม่ทราบอุปกรณ์ชนิดใดครับ ?

ไม่ทราบอุปกรณ์ชนิดใดครับ ?

<< < (2/2)

b14:
ผมใส่ฟิวส์แบบอื่นได้ใหมครับท่าน และค่า 800ถึง1A ไหวใหมครับ

tu2522-LSVteam♥:
ฟิวส์แบบอื่นไม่แนะนำครับ
เพราะตัวนี้ เป็น resettable fuse   ตัดการทำงานเมื่อกระแสเกิน
มีผลกับวงจรโดยตรง

b14:
ขอบคุณครับ ต้องไปหาที่บ้านหม้อแล้วครับ แถวผมอยู่ไม่มีเลย ขอบคุณอีกครั้งครับ

b14:
เปลี่ยนแล้วครับ แต่ไม่มีเบอร์เดิม ร้านขายบอกว่า 40A ลองมาใส่ดูครับ เหมือนว่าดีกว่าค่าเดิม แต่ผมไม่ทราบว่ามันจะมีผลกับระบบไฟหรือเปล่าครับ (กลัวไฟลุกครับ) เมื่อก่อนหรือติดตอนแรก พอเราเปิดประตูรถ ไฟเลเี้ยวกระพริบ ประมาณ 3-4 คร้งก็จะดับไป ได้ยินแต่เสียงลีเลย์ทำงาน ไฟไม่กระพริบ  แต่พอเปลี่ยนตัวนี้ลง และไล่ตะกั่วใหม่ เปิดประตูค้าง ติดตามเวลาที่เปิดประตูครับ ขอรบกวนท่าน tu2522 แนะนำความรู้ให้อีกครั้งครับ ขอบคุณครับ smiley4 smiley4

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว