สมาชิกใหม่ ใคร่ฝากตัว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:11:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ใคร่ฝากตัว  (อ่าน 3855 ครั้ง)
the oldArtist
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 09:31:42 AM »

ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ช่างผู้มีประสบการณ์ทุกท่านครับ เพราะมีปัญหากับตู้แช่ที่เพิ่งซื้อมามือสอง แต่หาช่างมาช่วยซ่อมไม่ค่อยได้ เลยอยากจะแก้ไขเอง จึงต้องค้นหาความรู้ จึงได้เห็นเว็บฯ นี้ของบรรดาท่านผู้รู้ที่ให้ข้อมูลความรู้จากประสบการณ์โดยสุจริต ไม่ปิดบัง ด้วยใคร่จะได้องค์ความรู้มากกว่าเดิม จึงสมัครสมาชิกเพื่อโอกาสถามไถ่ให้รู้แจ้ง จึงขอปาวารณาตัวเป็นศิษย์ต่อเหล่าผู้รู้ทั้งหลายมา ณ ที่นี้ครับ
           อันดับแรกเลยนะครับ ใคร่ขอถามว่า พอมีท่านใดเป็นช่างซ่อมเครื่องเย็นที่มีภูมิลำเนาในโคราชบ้าง ฤ ไม่ ? ฤๅ ท่านใดพอทราบพิกัดที่พอติดต่อได้ของร้าน ฤๅ ช่างซ่อมเครื่องเย็นในโคราช กรุณาช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ  help!!!
 ขอบคุณ

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 12:24:01 PM »

ยินดีต้อนรับครับ ..ผมซ่อมอยู่ที่จ.เชียงใหม่ ..แต่ตอนนี้ขอพักผ่อนทำอาชีพเกษตรสักระยะก่อน ..สายตาไม่ค่อยดีแล้วครับ  Smiley
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 05:52:07 PM »

เช่นกันครับ ช่างเล็ก ผมเองก็หวังว่าบั้นปลายชีวิตจะอยู่กับวิถีเกษตร แต่ตอนนี้ยังอยากใช้และชดเชยความอยากรู้อยากเห็น (ไม่ใช่เรื่องชาวบ้านนะครับ อิอิ) ที่ขาดหายไปตอนใช้ชีวิตอยู่เมืองกรุง ผจญกับสังคมที่แก่งแย่งสับสน และทำงานเพื่อองค์กรแลกกับเงิน แต่ไม่ได้ทำในสิ่งที่ตัวเองชื่นชอบแลสงสัย พอตอนนี้มาอยู่โคราช อยู่กับคนที่เรารักจึงมีโอกาสเติมเต็มสิ่งที่ขาดหายไป กอปรกับผมเป็นคนที่ชอบแก้ปัญหาด้วยตัวเองไม่อยากยืมจมูกคนอื่นหายใจ (หลายครั้งที่ยืมมาแล้วต้องจำใจยืมมาอีกเพราะไม่จบ) แต่กรณีตู้แช่ที่ผมถามหาช่างที่โคราช เพราะผมไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือ และมันแค่เปลี่ยนคอมเพรสเซอร์อย่างเดียวเท่านั้นครับ จนป่านนี้ผมยังหาช่างมาจัดการให้ไม่ได้เลย ที่ติดต่อไปพอบอกว่าเปลี่ยนคอมฯ มีคอมฯ แล้วให้แค่เปลี่ยน ก็บอกว่าจะโทรกลับแล้วก็หายไป อีกรายไปติดต่อถึงที่ โดยบอกว่าจะยกเอาไปให้ดู แต่ตู้แช่มันหนักมาก ต้องใช้ชายฉกรรจ์ถึง ๔ คนช่วยยก จึงไปบอกให้เค้าช่วยมาดูให้หน่อย เท่านั้นข้ออ้างพรั่งพรู บอกมีงานค้างที่ร้านเยอะ ถ้าออกไปก็เสียเวลาเป็นวัน ขอเบอร์ไว้ แค่นี้ก็พอรู้แล้วว่า... เหลว
      cry2!!
chayud
member
*

คะแนน6

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:55:08 PM »

พอดีผมอยู่ดอนเมืองไกล ถ้าใกล้จะรีบไปทำให้เลยครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 11:51:50 AM »

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?board=402.0
นครราชสีมา เห็นมีลงแนะนำในบอร์ดอยู่ครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 07:46:43 PM »

พอดีผมอยู่ดอนเมืองไกล ถ้าใกล้จะรีบไปทำให้เลยครับ

ขอบคุณครับ ดอนเมืองไม่ไกลนะครับ บินมาเดี๋ยวเดียว...  lv! อิอิ ที่จริงแถวดอนเมืองผมคุ้นเคย โดยเฉพาะแถวตลาดใหม่ดอนเมือง นิรันคร์คอนโด เลยไปหน่อยเพื่อนอยู่หมู่บ้านผาสุกมั๊ง ยังไงก็ขอบคุณครับ
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 07:48:42 PM »

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?board=402.0
นครราชสีมา เห็นมีลงแนะนำในบอร์ดอยู่ครับ

ขอบคุณครับ ผมไล่เช็คแล้วครับ แต่มีร้านที่รับซ่อมจริง ๆ น้อยมากครับ  Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์