ตู้เย็น ซันโย รุ่นsr-s599
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 03:13:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้เย็น ซันโย รุ่นsr-s599  (อ่าน 2612 ครั้ง)
kwan@2528
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 06:24:22 PM »

อาการคือ ช่อง ฟีต ร่ัวครับ   ผมเชื่อม  อะลูมิเนียม  ปิดรู แล้ว ล้าง ระบบด้วย f11ตอนล้าง ระบบ  ผมคิดว่า
 ระบบไม่ตัน ครับ  พอประกอบ ท่อเข้า คอม  เรียบร้อย แว็ค ระบบ เรียบร้อย  เติม น้ำยา  8psi  กระแส  0.55
  ท่อทางดูดเป็นน้ำแข็ง     แต่ช่อง ฟีต ไม่มีความเย็น ครับ เสียง ฉีดน้ำยา ดัง สั้นๆ    อาการ แบบนี้  เกิดจากอะไรครับ
   รุ่น นี้ ท่อ แคบทิ้ว  อยู่ภายใน ท่อดูดกลับ ครับ ผมยังไม่เคย ทำเลย  งงครับ     lv! ตอนแรกผมคิดว่า  ตันในระะบบ  ผม ถอด  และล้างใหม่่ อีกรอบ 
เปลี่ยนไดเออร์   แล้วเติมใหม่  อาการ ยังเหมือนเดิม    ตอนนี้  งงหมด ไม่รู้จะเริ่ม จากตรงใหนแล้วครับ  ช่วย ผมหน่อย นะครับ 

เศร้าจัง งง ไม่เอา    เออ !คือ  ผมคิดว่า เหมือน  น้ำยา  มันไม่ไหลไปใน ช่อง ฟรีต
ครับพอจะเป็นไปได้ใหม     ?=??=?

kmkt20
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 10:37:12 AM »

ทำสูญญากาศ นานไหม ในระบบมีความชื้น แรงอัดคอมดีไหม เกิน250 เป็นใช้ได้ ตอนที่รั่วมีน้ำในระบบไหม มีเปลียนคอมจะดีกว่า
kwan@2528
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 07:12:48 PM »

ขอบคุณครับ ที่แนะนำ   ผม ทำแว็คคั้ม  ชั่วโมงกว่าๆๆ ครับ    คอมแรงอัดดีมากครับ  เกิน300
กว่าครับ  แป็บเดียว   ผมถอดช่องฟีต  ออกมาล้่าง  นอกตู้เลยครับ  แต่  ช่อง ฟีต
มี ท่อเส้นเดียว   เลยไม่มั่นใจ ว่า จะมีอะไร ค้างใน ฟีต เปล่า
ผม เพิ่งเจอช่องฟีตแบบนี้ ครั้งแรก  เลยไม่รู้จะ  แก้ปัญหาใง 

อ้อ!  ผมแว็คช่องฟีต  อย่างเดียว  สองช่ัวโมงก่อนประกอบ ครับ
 พอประกอบเสร็จ แว็ค อีก ชั่วโมง  แต่อาการไม่ดีขึ้นเลย
teerapat poca
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 11:55:52 AM »

ไม่ทราบว่าปิดงานได้หรือยังครับ
ผมขอแนะนำว่าเอาหลอหไฟ100วัตต์
ไปจ่อตรงที่ติดว่ามันตันน่ะผมเคยเจออาการนี้
ก็ใช้แบบนี้แหละครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์