ผมมีเรื่องมาปรึกษาครับพี่ๆ ช่างแอร์ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 04:55:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีเรื่องมาปรึกษาครับพี่ๆ ช่างแอร์ครับ  (อ่าน 2509 ครั้ง)
kwan@2528
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 07:29:02 PM »

ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ  ตอนนี้ผมอายุ 28ปีครับ  เรียนจบม.6 มาครับ  เริ่มทำงานเป็นช่างแอร์
มา ตอนอายุ 20  ปี  ระยะเวลาทำงาน ประมาณ 8ปี  ตอนนี้ ผม ออกจากร้าน เก่า มาแล้ว ครับ  ออกมาได้8เดือนแล้ว
ครับ ออกมา รับ ทำเองครับ  รับล้าง ซ่อม ติดตั้ง แอร์บ้าน แอร์รถยนต์ ครับ  ลูกค้า ก็มีมาเรื่อยๆ
 มีลูกน้อง 1คน ครับ  ปัญหาคือ  ผมคิดว่าอยากจะเปิดร้าน ครับ   อยากมีหน้าร้าน จะได้ มีลูกค้าเพิ่มขึ้น
แต่ ผมไม่ได้เรียน มาโดยตรงครับ ถ้าผมเปิดร้าน จะมีปัญหาอะไรใหม  ผมไม่มีใบประกอบ วิชาชีพด้วย
อยากรู้ครับว่า มันจำเป็นต้องใช้ หรือเปล่าครับ  ผมมีทำเลที่จะเปิดร้านแล้วครับ   เครื่องมือ มีครบแล้วครับ
ลูกค้า มีแล้ว ครับ เงินทุน มีแล้วครับ   
ผมคิดไว้ว่า จะไปเช่าห้อง  และเสียภาษี ป้าย และเปิดร้านเลย  พวกพี่ๆ  ช่วย ชี้แนะ สักหน่อย ครับ
  ผมอยู่   สามพราน  นครปฐม  ครับ ถ้า ช่วยแนะนำ ร้าน อะไหล่  ด้วย จะขอบคุณมากๆ ครับ 
ผมมีอยุ่ 3ร้านครับ ที่ไป ซื้อ อยุ่ บ่อยๆ  ?.......... ขอบคุณครับ   

หากอ่านแล้วไม่เข้าใจ ตรงใหน  ขออภัยมานะ ที่นี้ ด้วยนะครับ...ขวัญ

หลอดไฟ
วีไอพี
member

คะแนน246

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:21:19 PM »

เปิดได้ ไว้ให้มั่นใจว่ามีรายรับพอค่าภาษี ค่อยไปจดทะเบียน เจ้าหน้าที่ใจดีครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
kwan@2528
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 07:50:12 AM »

ขอบคุณครับ
pocket33
หจก.เชียงใหม่แอร์แคร์เอ็นจิเนียริ่ง
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน22

ทำงานอยู่ร้านแอร์จ้า มีอะไรสอบถามตามเบอร์ในเว็บได้เลยจ้า

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 12:10:33 AM »

เปิดไปก่อนครับ ถ้ามีทุนครับ
ไม่ต้องกลัวภาษีครับ

พอมีรายได้ 1 ปี เดี๋ยวภาษีจะถามหาเองครับ  ดีใจจัง

แอร์

CACE จำหน่าย อะไหล่แอร์บ้าน รวมไปถึง เครื่องมือช่างแอร์ ทุกชนิด ทั้งปลีกและส่งจ้า ติดต่อได้ๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์