ตู้เย็นแบบ no forst Hitachi เย็นแค่ครึ่งเดียว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:25:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้เย็นแบบ no forst Hitachi เย็นแค่ครึ่งเดียว  (อ่าน 3575 ครั้ง)
comet
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 01:47:13 PM »

ช่องfreeze เย็นปกติ แต่ช่องประตูด้านล่างเย็นหน่อยๆเองครับ จนน้ำจับตามถาด ไม่ทราบอุปกรณ์อะไรเสียครับ ผมลองเร่งตัวปรับอุณหภูมิให้เย็นลง ก็ไม่ดีขึ้นครับ

หรือว่าseal ประตูไม่ดีครับ

sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

วันนี้ "ทำดีหรือยัง"

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 06:05:52 PM »

กระทู้เก่าๆมีครับ

@_pct53
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:41:54 PM »

ระบบละลายน้ำแข็งไม่ทำงานครับ
ต้องไปเช็คดูว่าเกิดจากอะไร  ไม่เอา
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:44:43 PM »

ช่องfreeze เย็นปกติ แต่ช่องประตูด้านล่างเย็นหน่อยๆเองครับ จนน้ำจับตามถาด ไม่ทราบอุปกรณ์อะไรเสียครับ ผมลองเร่งตัวปรับอุณหภูมิให้เย็นลง ก็ไม่ดีขึ้นครับ

หรือว่าseal ประตูไม่ดีครับ
ระบุรุ่นด้วยซิครับ เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นกำลังซ่อม
รุ่นที่เราถาม เค้ามีข้อมูลเค้าก็จะช่วยท่านได้
ผมอยากจะตอบท่านนะ แต่ท่านไม่ระบุรุ่นก็เลยตอบไม่ถูก
TONGLIPS
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 05:19:44 PM »

ก่อนจะซ่อมระบบดีฟรอส ดูถาดน้ำก่อนนะครับว่ามีน้ำรึเปล่า ถ้ามีก็แสดงว่าระบบดีฟรอสทำงานได้ปกติ อาการที่บอกว่าเป็นหยดน้ำก็น่าจะเกิดจากอากาศไปกระทบความเย็นเลยเกิดเป็นหยดน้ำ ถ้าดีฟรอสเสียช่องฟรีสมันจะต้องเย็นน้อยลงๆจนทำน้ำแข็งไม่ได้ แต่คุณบอกว่าข้างบนเย็นปกติ ข้างล่างเป็นหยดน้ำผมว่าที่คุณคิดถูกแล้วครับ
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

วันนี้ "ทำดีหรือยัง"

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:34:28 PM »

ดันตามคุณsantippคัรบ สองประตูเช็ดไม่ยากแอม์ปคีมๆก็รู้แล้วครับ ju_ju!! ju_ju!! ju_ju!!

@_pct53
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์