CDJ 100s อาการเสียคือ ไม่อ่านแผ่นไรท์ ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 05:51:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CDJ 100s อาการเสียคือ ไม่อ่านแผ่นไรท์ ครับ  (อ่าน 3709 ครั้ง)
terbells
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 03:06:47 PM »

CDJ 100s Pioneer อาการเสียคือ ไม่อ่านแผ่นไรท์ ครับ

มีอยู่สองเครื่อง  อีกเครื่องนึงอ่านปรกติ..........ส่วนอีกเครื่อง ไม่อ่านแผ่นไรท์ครับ

อ่านแต่แผ่นแท้.....ทั้งๆที่เมื่อก่อนก็ยังใช้ได้ปรติดีอยู่...........

อาการแบบนี้มีท่านใดรู้บ้าง และจะต้องแก้ไขออย่างไร ..ขอบคุณมากครับ......

tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:42:46 PM »

แผ่นไรท์ กับแผ่น มาสเตอร์   สิ่งที่ต่างกันแบบชัดเจน คือ คุณภาพของแผ่นในการบันทึกข้อมูล และการสะท้อนแสงเวลาอ่านข้อมูล  จะมีความลึกที่ผิดกันเยอะ
มีฝุ่นจับที่หัวอ่าน ก็เป็นไปได้ว่าจะทำให้หัวอ่าน มีคุณภาพในการ ส่งลำแสงและรับ ข้อมูลจากแผ่นด้อยลง   

ลองล้างหัวดูก่อนครับ ถ้าไม่ดีขึ้น ให้ลองสลับหัวอ่านจากเครื่องดี มาใส่   เพื่อทดสอบในส่วนหัวอ่าน

อาการนี้ยังไม่อยากให้คิดถึงอุปกรณ์ตัวอื่น   ลองวิธีง่ายๆที่ผมแนะนำก่อนครับ
terbells
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:16:28 AM »

แผ่นไรท์ กับแผ่น มาสเตอร์   สิ่งที่ต่างกันแบบชัดเจน คือ คุณภาพของแผ่นในการบันทึกข้อมูล และการสะท้อนแสงเวลาอ่านข้อมูล  จะมีความลึกที่ผิดกันเยอะ
มีฝุ่นจับที่หัวอ่าน ก็เป็นไปได้ว่าจะทำให้หัวอ่าน มีคุณภาพในการ ส่งลำแสงและรับ ข้อมูลจากแผ่นด้อยลง   

ลองล้างหัวดูก่อนครับ ถ้าไม่ดีขึ้น ให้ลองสลับหัวอ่านจากเครื่องดี มาใส่   เพื่อทดสอบในส่วนหัวอ่าน

อาการนี้ยังไม่อยากให้คิดถึงอุปกรณ์ตัวอื่น   ลองวิธีง่ายๆที่ผมแนะนำก่อนครับ

ขอบคุณมากครับ  ผมลองล้างหัว เช็ดหัวแล้วครับ .... อาการก็ยังไม่ดีขึ้นเลย และอีกอย่าง อีกตัวมันยังดีอยู่เลยบ่กล้ารื้อครับ......
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์