ตอบให้หายข้องใจหน่อยคับJ-BIN กับ JJ-BIN
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 11:34:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบให้หายข้องใจหน่อยคับJ-BIN กับ JJ-BIN  (อ่าน 3630 ครั้ง)
ARTMUSIC
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 09:29:32 AM »

ตามรูปครับ

ARTMUSIC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 09:41:32 AM »

ที่ผมใช้อยู่รูปที่ผมวาด มองดูรูปแล้วเหมือน เจเจบินมากตามลูกศร123 อยากทราบว่า เจเจบินผมเข้าใจว่าเอาเจบิน2ตู้มารวมกัน ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่าครับ ที่ข้องใจคือภายในของเจบินกับเจเจบินไม่เหมือนกัน(มองจากภาพครับ)
เจเจบินเหมือนตู้ที่ผมใช้อยู่(ไม่รู้สูตรไหนนะครับซื้อจากร้านมา) แต่รูปร่างภายนอกของผมเหมือนเจบินครับสัดส่วนภายนอกเท่ากันครับ
ว่าจะทำตู้เจบินนะครับพอแกะดูตู้ที่ใช้อยู่ไม่เหมือนกันเลยข้องใจนะครับ ที่ตู้ผมดันไปคล้ายเจเจบิน
ใครรู้ให้ความกระจ่างหน่อยครับ
 Cheesy
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 09:46:31 AM »

เจบิน  คือ  แบบที่ท่านลง
เจเจบิน  คือแบบที่ท่านนั่งทับ
ARTMUSIC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 06:03:07 PM »

ครับ..ผมเข้าใจว่า เจบิน+เจบิน=เจเจบิน ดูเจเจบินแล้วโครงสร้างภายในไม่เหมือนกับเจบิน
ก็เลยอยากถามผู้รู้นะครับ จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้น จะทำตัวใหนดี
 Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์