เข้ามาดูหัวพิมพ์ c58 ที่ครับ ว่าเสื่อมหรือเปล่า โดนกัดมั้ย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 11:35:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาดูหัวพิมพ์ c58 ที่ครับ ว่าเสื่อมหรือเปล่า โดนกัดมั้ย  (อ่าน 3854 ครั้ง)
peakmuy
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:17:31 PM »

Sad ก็พอดีพิมดำแล้วมันเป็นเส้นครับเอามาล้างหัวอัดน้ำยาก็แล้ว เอามาแช่ที่เครื่องอัลตร้าก็แล้ว ฏ้ยังไม่หาย ลองเทสฉีดน้ำดูรู้สึกว่าน้ำมันแฉลบออกข้างบ้าง1-2เส้น ไม่เรียงแถวดี แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมขนาดเขย่าในเครื่องอัลตร้ากับน้ำยา ที่เค้าใช้กันอะครับ ช่างแถวเซียร์  ก็ยังไม่เรียงแถวดี ไม่ทราบว่ามีอะไรแนะนำบ้างครับ งง ปล.ถ้ามันเสื่อมแล้วจะได้ทำใจไม่ล้างต่อไห้เสียเวลา

peakmuy
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:27:08 AM »

อาการพิมพ์ดำเปนปรื้นครับ แล้วปริ้นดำเปนเส้น หัวเสียป่าวครับสงสัย แล้ววั่นๆตรงไอปริ้นเปนปื้นนี่ละ
หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:11:14 AM »

ลองปรับการพิมพ์เป็นแบบคุณภาพสูงดูก่อนครับ ผลออกมาเป็นที่พอใจไหมครับ  HAPPY3!!

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
peakmuy
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:04:25 AM »

ไม่เลยครับเดียวโพสกระดาษไห้ดูครับ แต่สงสัยหัวไปแล้วแน่ๆเลย  cry2!!
peakmuy
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:18:54 AM »

ยังงี้หัวถือว่าทะลุมั้ย เพราะตอนอัดน้ำยาผมตึงมือพอสมควรขอ ความคิดเหนหน่อยแล้วพอมีแนวทางแก้มั้ยปล้ำมานานแล้ว งง
หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:26:44 AM »

เท่าที่ผมซ่อมปริ้นเตอร์ Epson มา คงยากครับอาการนี้ ก่อนหน้านี้ผมทำสาระพัดวิธี ทั้งแช่น้ำร้อน แช่แอลกอฮอล์ ผสมน้ำยาเช็ดกระจก ทั้งเขย่าในเครื่องอัลตร้า หลายวิธี อัด สูบ อยู่นั้นแหล่ะ ผลสุดท้ายยอมแพ้ครับ (ลูกค้าดีไม่เรื่องมากเลยสู้ทำให้) เลยใช้ไม้ตายโดยวิธีนี้ ให้ปรับการพิมพ์เป็นคุณภาพสูงเท่านั้น จึงเป็นที่น่าพอใจหน่อย นอกเสียจากท่านจะเปลี่ยนหัวพิมพ์ใหม่

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์