ระวังจะโดนเหมือนผม California WOW
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 11:50:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังจะโดนเหมือนผม California WOW  (อ่าน 4948 ครั้ง)
NarinK
member
*

คะแนน6

« เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:53:22 PM »

ผมกับแฟนและลูกเดินผ่านหน้าร้าน California wow เชียงใหม่  โดยถูกพนักงานเชิญแฟนและขอเวลา  2 นาทีแล้วก็รุมพูดหว่านล้อมให้เช็นต์เอกสารโดยไม่ทราบว่าเป็นสัญญาเนื่องจากพนักงานไม่ได้แจ้งโดยแง้มเปิดเฉพาะท้ายแผ่นกระดาษ ให้เซ็นต์หลายใบมากแฟนก็คิดว่าเป็นแค่สมัครสมาชิกและไม่ได้อ่านเลยพนักงานก็ไม่บอกว่าเป็นสัญญาครับ  ตอนแลกก็ปฎิเสธบอกว่าไม่มีเวลาต้องเลี้ยงดูลูกเขาตื้อมาก   มาพูดรุมหลายคน   จึงรูดไปแปดพันกว่า  จากนั้นก็ไม่คืนบัตรให้แล้วมาเสนอโปรโมชั่นอีก แล้วรุดอีกสองหมื่นกว่ารวมแล้ว เกือบสามหมื่นบาทรายปีครับ   ขณะนั้นผมอยู่นอกร้านรอกับลูกน้อยและมีพนักงานอีกคนคล้ายจะมาแยกผมให้ไกลจากแฟนโดยบอกให้ผมพาลูกไปดูร้านใกล้บริเวณนั้นหากผมอยู่คงขัดขวางครับ   พอผมเข้าไปหาแฟนก็รูดเรียบร้อย  ผ่านไปประมาณ 3 ชั่วโมงคิดว่าถูกหลอกเนื่องจากดู Internet ร้านนี้ถูกร้องเรียนมากที่สุดและไม่มีเวลาไปจริงๆต้องเลี้ยงลูกน้อยตั้งสองคน   จึงโทรขอยกเลิกก็ไม่ได้  แล้วก็ปิดมือถือ  วันรุ่งขึ้นไปที่ร้านก็ไม่ยกเลิกให้พนักงานแจ้งว่าเมื่อก่อนยกเลิกภายใน 1 วันได้แต่ตอนนี้เขาทำสัญญาใหม่ยกเลิกไม่ได้แล้ว  แฟนบอกว่าจะร้อง สคบ.พนักงานบอกว่าเชิญเลย  แฟนแจ้งว่าจะไปแจ้งความเขาก็บอกว่าเชิญเลย  แล้วก็ไล่ออกร้านกลัวลุกค้าคนอื่นทราบมั้งครับ    ตอนนี้เรื่องของผมอยู่ที่  สคบ.เชียงใหม่แล้วครับจะคืนเงินได้หรือไม่ก็ไม่รู้    หากคืนไม่ได้ผมกับแฟนก็คงไม่แบกหน้าไปใช้บริการที่นี่แล้วครับขนาดพนักงานยังกล้าไล่ลูกค้าออกจากร้านครับ   แฟนผมเสียรู้จริงๆครับต้องมาใช้หนี้เครดิต 

ขอให้ทุกท่านระวังไว้นะครับอย่าหลวมตัวเป็นอันขาด เศร้าจัง

เรื่องของผมอยู่นี่ครับ http://www.ocpb.go.th/board_post.asp?id=4330&idsub=6

NarinK
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 05:06:28 AM »

สคบ.เชียงใหม่ไกล่เกลี่ยได้แล้วครับ ได้คืนสองหมื่นกว่า  อีกหกพันกว่าถือว่าซื้อค่าโง่ครับ  ต่อไปต้องระวังให้มากครับเรื่องสัญญาต้องอ่านให้ดีครับ  lv!
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 06:22:04 AM »

ต้องแจ้งความดำเนินคดีอาญาครับ ข้อหาหลอกลวง ช่อโกง
แบบนี้เขาก็ไปหลอกคนอื่นต่ออีก แค่คืนเงินเท่านั้น เขายังได้ไปตั้ง 6 พัน

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์