ระวังรถหาย แทบไม่มีหวังว่าได้คืน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 07:19:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังรถหาย แทบไม่มีหวังว่าได้คืน  (อ่าน 3210 ครั้ง)
somchai 2517♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน55

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:54:53 AM »

ระวังรถหาย  แทบไม่มีหวังว่าได้คืน  ผมเพิ่งรถหายไปเมื่อวันที่20 กค 2554 นี้เองครับ

เวลาประมาณตี 2กว่า  ผมเองก็ประมาทไปหน่อยครับที่ไม่ล๊อคไห้หลายๆอย่างล๊อคแต่ประตูรถไม่ได้ล๊อคเกียอันนี้คงต้องโทษตัวเองครับ

ที่ไม่ค่อยล๊อคมาก ก็เห็นว่ารถผมมันเก่ามากแล้ว  เป็นอีซุซุ มังกร ปี 97 เคป 

แต่ที่เสียใจเจ็บใจมากๆก็คือไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจช่วยสกัดคนร้ายเลย ทั้งที่ผมเห็นคนร้ายขับรถออกไปยังไม่ถึง200เมตรเลยผมรีบโทรแจ้ง 191 จ กาญจนบุรี รับแล้วบอกว่าจะแจ้งจุดสกัดไห้

พร้อมทั้งเรียกบ้านห้องข้างๆเพื่อเอารถอีกคันออกตามไช้เวลาก่อนออกรถตามประมาณ 5-10นาทีแต่ยังใจชื้นว่าเจ้าหน้าที่ตามจุดสกัดหรือด่านคงรู้แล้ว

แต่ผมออกตามไม่ทันหรอกครับ  ที่ออกตามก็หวังว่าถ้าจุดสกัดตั้งด่านมันก็คงเห็นว่ารถไปทางไหนยังไง

แต่ที่ไหนได้ผมขับรถผ่านด่านหรือป้อม 3 ป้อมไม่มีเจ้าหน้าที่ยืนหรือเปิดไฟอะไรเลยครับ

ใจหายหมดแรงเลยครับอีกทั้งเจ้าหน้าที่วิทยุที่โรงพักที่รู้จักกันพอสมควรบอกกับผมว่า อือเสียใจด้วยนะของพ่อผมก็หายรุ่นเดียวกันนี่แหละยังไม่ได้เลย

ผมเองก็เข้าใจว่าเวลามันดึกมากแล้วแต่ว่าส่วนมากแต่ละป้อมจะมีรถสายตรวจประจำอยู่แต่ไม่มีรถคันไหนออกติดตามคนร้ายเลยครับ

คงไม่มีน้ำมันหรืออย่างไรผมไม่ทราบได้ครับ   จนวันนี้ข่าวคราวก็เงียบกริบ  ไม่มีข่าวไรเลย  คงจะหมดหวังได้คืนแน่

ก็ขอเตือนเพื่อนสมาชิคที่ไม่มืที่จอดรถ แล้วต้องจอดไว้หน้าประตูหรือหน้าบ้านไห้ละวังไห้มากๆๆ ถ้ามันหายไปอย่าหวังว่ามันจะได้คืนเลยครับ

หวังพึ่งตำรวจนั้นอย่าเลยครับ

พรุ่งนี้จะเป็นไงยังไม่รู้  จงทำวันนี้ไห้ดีที่สุดก็แล้วกัน
ร้าน สมชายอิเลคทรอนิกส์  41/4 ม.6 ต.เลาขวัญ อ.เลาขวัญ จ.กาญจนบุรี   71210  โทร 0861737832

vichai_tv
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 02:14:46 PM »

ขอบคูณที่เตือนสติ รถผมแอบติดโทรศ้พย์ไว้โดยปิดสัณญาณรับไม่ให้มีเสียงเวลาสายเข้า เวลาหายสามารถเชคได้ ครับฝากสมาชิกทุกคนด้วยครับ
somchai 2517♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน55

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 05:09:20 PM »

ติด gps ติดตามเลยครับหาได้ง่ายกว่าครับ แต่ต้องซ่อนไห้ดีไม่งั้นคนร้ายมันรู้แกว  มันถอดของเราทิ้งก็หมดท่าเหมือนกัน

พรุ่งนี้จะเป็นไงยังไม่รู้  จงทำวันนี้ไห้ดีที่สุดก็แล้วกัน
ร้าน สมชายอิเลคทรอนิกส์  41/4 ม.6 ต.เลาขวัญ อ.เลาขวัญ จ.กาญจนบุรี   71210  โทร 0861737832
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์