DVD Soken ne-145 ภาพไม่ขึ้น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 09:49:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DVD Soken ne-145 ภาพไม่ขึ้น  (อ่าน 3568 ครั้ง)
lekmobile
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 01:21:29 PM »

สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ครับ
ปัญหาของผมคือว่า
ดีวีดี โซเคน ne 145 เล่นทุกๆอย่างปกติหมด เสียงมี
อ่านได้ทุกแผ่น แต่ไม่มีภาพครับ
ผม ลองทำตาม บอร์ดเว็บอื่นดูแล้วก็ไม่ได้ผลครับ
ที่ให้ปรับค่ารีโมทย์ โดยกด PS ตามด้วย IS ไม่เกิดผลครับ
ตั่งค่าโรงงานก็ไม่ได้ ครับ เพราะเสียบสายเหลืองเข้าทีวี
กด power ก็ไม่ขึ้น ภาพใดๆที่จอทีวีเลยครับ
ส่วน จอ Dispay ของดีวีดีขึ้นปกติครับ
ผมทำมาหลายงานแล้ว ผ่านหมด
มาเจอเครื่องนี้หมดปัญญาครับ
ได้โปรดท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ
จะขอบคุณมากถ้ามีภาพประกอบครับ
ขอให้รวยๆมีลูกค้ามากๆกันทุกคนครับ 

lekmobile
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 01:22:25 PM »

รบกวนด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์