>>> Canon Laser_LBP1210 มีปัญหาครับ มันพิมพ์แล้วเลอะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 12:59:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>> Canon Laser_LBP1210 มีปัญหาครับ มันพิมพ์แล้วเลอะ  (อ่าน 2473 ครั้ง)
tao
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 12:06:18 PM »

>>> Canon Laser_LBP1210 มีปัญหาครับ

กล่าวคือ
เมื่อพิมต่อเนื่องหลายร้อยแผ่น
ประมาณ 100 แผ่นแรก เอกสารที่ได้สะอาดดีครับ
หลังจากนั้น มันจะเป็นแถบๆ และจุดๆ ครับ
มีไฟล์แนบมาด้วย ซึ่งไฟล์นี้น่าประมาณแผ่นที่ 100 นะครับ
หลังจากนั้นไป เน่ากว่านี้อีก

ที่แปลกกว่านี้คือ
ผมลองปิดเครื่องแล้วรอมันสัก 1 ชม.
ก็ไม่หายครับ
แต่พอข้ามคืน (เสียบปลั๊กค้างคืน เพราะเผลอหลับไป)
สั่งปริ้นใหม่ มันก็หาย-ไม่เลอะแล้ว
พอปริ้นไปเรื่อยๆ แผ่นที่ประมาณ 100 ก็เป็นอีก

ตอนแรก กะว่าจะยกไปที่ประตูน้ำ-พันทิพ
พอรู้ราคาคร่าวๆ โอ้ว ค่าซ่อมแพงจัง
ประกอบกับไม่มีตังด้วย ณ ตอนนี้
เพราะตอนนี้เห็นว่าจะมีคอมมาทพรุ่งนี้แล้ว
และมือหนึ่งยี่ห้ออื่น ก็ถูกดี (เฮ้อ ช่วงม่ายมีตังพอดี)
เช่น  ซัมซุง อ้อ มันน่าใช้ใหมครับ ในหลายๆแง่มุม

เลยอยากสอบถามกับท่านผู้รู้น่ะครับ
ว่ามันเสียตรงไหน
และราคาค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ ซ่อมคุมไหม (เมื่อเทียบกับตัวใหม่ที่ถูกๆ)
ที่ไหนไม่แพง และซ่อมเชื่อถือได้

อดีต
เมื่อ หก เดือนที่แล้ว
เคยปริ้นลงบนสติ๊กเกอร์ และมันเข้าไปพันครับข้างในครับ
หลังจากนั้นก็พิมไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่ไม่เลอะ
คือมันมีรอยขีดๆ เล็กน้อย
มันมาเลอะช่วงหลังๆ นี้เองครับ

ปัจจุบันี้ใช้ชุดโทนเนอร์ ของจริง ครับ
่แต่พึ่งเติมผงหมึกไป (เติมเอง ของ ด๊อกเตอร์ ซื้อที่พันทิพ)
อาการเลอะ้ มันเป็นก่อนที่จะเติมนะครับ

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 10:30:22 PM »

ทำความสะอาดชุดลูกกลิ้งไวแสงครับ.............................
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 12:29:37 AM »

อาการอย่างงี้ เกิดจาก drum ในตลับหมึกเสียครับ แต่ยังไม่มาก คือพอร้อนๆก็จะเป็น

ว่าแต่ว่า พิมพ์อะไรมากมายขนาดนั้นครับ ตั้งทีละ 100 แผ่นเลยหรือ???

เปลี่ยนตลับหมึกอันอื่นดูก็ได้ครับ ถ้าอยากทดสอบ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์