คลิป,มีเเต่เสียงแต่ไม่มีภาพครับ,
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 01:19:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป,มีเเต่เสียงแต่ไม่มีภาพครับ,  (อ่าน 21654 ครั้ง)
nutchai
member
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:35:43 PM »

,,,เป็นเเต่คลิปyoutube พอโหลดมาภาพไม่มา  แต่มีเสียงปกติ  เเก้ใขยังไงครับ ขอบคุณครับ
na_nyu
Full Member
member
**

คะแนน 38

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 04:48:47 PM »

คลิปตัวไหนครับ ลองส่งลิ้งมาให้ดูหน่อย  หรือลองใช้โปรแกรมเล่นตัวอื่นๆเปรียบเทียบดูก่อนนะ เช่น Gomplayer , K lite code, VLC Media Player ว่าเป็นอย่างไรบ้างอ่ะ

nutchai
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:20:02 PM »

ผมดูในเว็บ youtube มีเเต่เสียงไม่ภาพครับ
ขอโทสที่ตอบช้าครับ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน 808

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 07:28:17 AM »

ผมดูในเว็บ youtube มีเเต่เสียงไม่ภาพครับ
ขอโทสที่ตอบช้าครับ

ทำตามนี้เลย..... 
คลิ๊กขวาที่ในวีดีโอแล้วจะมีปุ่ม setting ให้คลิ๊ก setting คลิ๊กแล้ว
จะเจอ หน้าจอ ของ adobe flash player setting จะเจอกรอบสี่เหลี่ยมสีขาวที่ข้างล่างมี
หน้าจอคอม หน้าจอคอมรูปตา มีรูปไมโครโฟน รูปกล้องเวปแคมให้คลิ๊ก จอคอมอันแรก
จะเจอ คำว่า Display อยู่ด้านบนสุดแล้ว ข้างล่างจะมีข้อความ Enable hardware acceseration ในช่องเล็กๆ
สี่เหลี่ยมถ้าเราเห็นมีเครื่องหมายถูกอยู่ให้เอาออกเลยครับ แล้วก็กดปิดไป แล้วกดรีเฟรช youtube

ลองดูครับ....  ju_ju!!
nutchai
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 12:56:06 PM »

-ขอขอบคุณพี่ครับ ใช้ได้ปกติเเล้วครับ  ถ้าไม่ได้พี่ผมคงมึนไปอีกนาน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์