รีเซฟเวอร์ PSI SR3 SR5 S3 S5 S7 อาการ ไม่มีสัญญาณครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 12:16:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีเซฟเวอร์ PSI SR3 SR5 S3 S5 S7 อาการ ไม่มีสัญญาณครับ  (อ่าน 16867 ครั้ง)
tonloveyo
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน12

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:34:37 AM »

รีเซฟเวอร์ PSI SR3 SR5 S3 S5 S7 อาการ ไม่มีสัญญาณครับ คือทำรับติดตั้งจานดาวเทียมครับ ติดจานให้ลูกค้าไปแล้วเครื่องเราก็รับประกันแค่ 1 ปี  แล้วเครื่องของลูกค้าก็เสียกับมาครับ คราวนี้มันหมดประกันแล้ว ผมก็อยากจะซ่อมหรือบริการให้ลูกค้าไป เพื่อลูกค้า  ผมจึงอยากให้เพื่อนช่างแชร์ประสบการซ่อม ชี้จุดเสียให้กันและกันครับ  เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนช่างๆคนที่มีเขตเหมือนผมนะครับ   
ส่วนใหญ่ ที่ผมพบบ่อยคือ SR3 SR5  อาการ ไม่มีสัณญาณทั้งไฟเลี้ยง และคุณภาพครับ  อาการนี้ผมยังแก้ไม่หายครับ และอาการ มีสัณญาณไฟเลี้ยงแต่คุณภาพไม่ขึ้นครับ  และ อาการมีสัณญาณไฟเลี้ยง มี สัณญาณคุณภาพครบแต่ไม่มีภาพครับ  และสุดท้าย อาการ บูตไม่ขึ้นครับ   ขอบคุณ Kiss เพื่อนช่างช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ดาวบนดิน ♥2266
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน236

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:01:04 AM »

รีเซฟเวอร์ PSI SR3 SR5 S3 S5 S7 อาการ ไม่มีสัญญาณครับ คือทำรับติดตั้งจานดาวเทียมครับ ติดจานให้ลูกค้าไปแล้วเครื่องเราก็รับประกันแค่ 1 ปี  แล้วเครื่องของลูกค้าก็เสียกับมาครับ คราวนี้มันหมดประกันแล้ว ผมก็อยากจะซ่อมหรือบริการให้ลูกค้าไป เพื่อลูกค้า  ผมจึงอยากให้เพื่อนช่างแชร์ประสบการซ่อม ชี้จุดเสียให้กันและกันครับ  เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนช่างๆคนที่มีเขตเหมือนผมนะครับ   
ส่วนใหญ่ ที่ผมพบบ่อยคือ SR3 SR5  อาการ ไม่มีสัณญาณทั้งไฟเลี้ยง และคุณภาพครับ  อาการนี้ผมยังแก้ไม่หายครับ และอาการ มีสัณญาณไฟเลี้ยงแต่คุณภาพไม่ขึ้นครับ  และ อาการมีสัณญาณไฟเลี้ยง มี สัณญาณคุณภาพครบแต่ไม่มีภาพครับ  และสุดท้าย อาการ บูตไม่ขึ้นครับ   ขอบคุณ Kiss เพื่อนช่างช่วยชี้แนะหน่อยครับ
อาการนี้ เสียในภาค ฟรอทเอ็นต์(จูนเนอ์)ครับส่วนใหญ่ตะกั่วบรัดกรีเสี่อม ในไอซีชิฟทั้ง4ด้้านเลยครับ ส่วนบูตไม่ขึ้นให้ดู คอนเด็นต์เซอร์ในชุดจ่ายไฟ เช่น1000uf6.3V ที่จ่ายไฟ3.3โวลต์ให้กับเมนบร์อดเสี่อม ให้เปลี่ยนเป็น2200uf10Vจะหมดปัญหา
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:36:04 AM »

ทำไมเวลาตอบต้อง เอาอ้างอิงมาด้วย ทั้งที่มี แค่คนเดียวแล้วก็ อยู่ติดกัน ก็แค่ตอบก็พอแล้วนี่ครับ  การใช้การอ้างอิง ควรเป็นการตอบ ในส่วนที่มีคนอื่นขั้นกลางอยู่หลายคน หรือ มันข้ามหน้าไปแล้ว

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
tonloveyo
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน12

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:06:06 AM »

ขอบคุณมาก เป็นอย่างที่บอกเลยครับขอบคุณครับ Cheesy Kiss wav!!
narenrit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:23:35 AM »

มายืนยันอีกเสียงครับ อาการนี้เสียในภาคจูนเนอร์ ส่วนใหญ่ตะกั่วบัดกรีเสื่อมในไอซีชิฟทั้ง 4 ด้าน ใช้เครื่องเป่าลมร้อนเป้าย้ำอีกทีเลยครับ
dan21_21@hotmail.com
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 12:40:33 AM »

ผมสงสัยอย่างไอซีร้อนมากๆไม่เสียหรือครับ ฉงน
Killikilikil101
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:43:30 AM »

ขอบคุณ ตามนั้นเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์